กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉันผิดไหม(ชู้ทางใจ)  (อ่าน 4597 ครั้ง)

ดำ จันทบุรี

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1217
  • Thank You
  • -Given: 1084
  • -Receive: 1217
ฉันผิดไหม(ชู้ทางใจ)
« เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 09:40:12 PM »
 :z7:
ฉันผิดไหม ?
แม้เป็นเพียงความคิดฉันผิดหรือ      วางอุบายสายตาซื่อถือสนิท
ก่อสัมพันธ์สานแนวทางหวังใกล้ชิด      แม้เพียงสิทธิ์จอมปลอมย้อมหัวใจ
   รสสวาทอาจเลื่อนลอยคอยความหวัง      ต้องยับยั้งชั่งจิตคิดครวญใคร่
   แม้จะเพียงความบังเอิญเกินเลยไป      ผลที่เสียค่าที่ได้ไม่คุ้มกัน
ความเป็นจริงอาจเกิดได้หนึ่งในร้อย      เห็นรูปรอยเงาจางจางทางสวรรค์
สร้างได้เพียงความคิดซึ่งสิทธิ์นั้น      ตื่นจากฝันสวรรค์ล่มยังงมงาย
   เพียรสัมพันธ์สานต่อรอเศษรัก         แม้อกหักสักร้อยครั้งยังมุ่งหมาย
   รู้ตัวว่าดันทุรังดั่งวัวควาย         สุดจะตัดสวาทวายสิ้นไมตรี
รักด้วยใจไม่เคยขอก่อสวาท            ยอมเป็นทาสรับใช้มิหน่ายหนี
เป็นเกราะป้องผองภัยหมายชีพพลี         ความหวังดีที่ให้จากใจจริง
   แม้เป็นเพียงความคิดคงผิดนะ         เพียงแค่จะเริ่มคิดผิดทุกสิ่ง
   แต่มิเคยมุ่งหมายกายแอบอิง         มิอาจทิ้งยอดพธูชู้ทางใจ

:tab_on:

palawast

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
Re: ฉันผิดไหม(ชู้ทางใจ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2023, 09:56:00 AM »
เพราะมากครับ :D ขอบคุณที่มา share ครับ