หอเกียรติยศ > เพลิน พรหมแดน

ช้ำรักจากเมืองหลวง - เพลิน พรหมแดน

(1/1)

สมภพ:

เพลงยังอยู่ในยุคที่ยังไม่เป็นเพลงพูด ถือว่าเป็นเพลงเพราะและเป็นเพลงดังอีกเพลงหนึ่งของศิลปินแห่งชาติท่านนี้ ขอบคุณสองลุงอีกครั้งด้วยครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

ดรีม:
แต่ก็คงใกล้ยุคเพลงพูดแล้วแหละครับ เพลิน พรหมแดน เขาก็เพลงรำวงแบบโบราณเลยหละครับ ตั้งแต่ยุคแรก ๆ ไม่หวือหวาทางเทคนิคการร้องแต่ ชัดเจนแบบลูกทุ่งแท้ หายากเสียจริง ๆ ขอบคุณครับ

บุญชม พรสัมฤทธิ์:
มาดูเพลิน พรหมแดน เพลงพูดซักกะหน่อย ขอขอบคุนะครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d มีจากซีดีเพลง นี้ชื่อเพลงน่าจะไม่ใช่เพลงพูด ขอบคุณสองพี่และหนึ่งปู่ครับ :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

อธิปไตย:
ได้รับการันตีว่าเป็นเพลงเพราะและเป็นเพลงดัง พลาดได้ไงละครับแบบนี้  :tab_on:
ขอบคุณทีมงานสามลุงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version