กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 4611 ครั้ง)

หนุ่มเมืองชาละวัน

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 5
แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 11:37:19 AM »
สวัสดีครับ ด้วยความเคารพ พี่ ๆ ทุกท่าน ผมชื่อ " หนุ่มเมืองชาละวัน" ชื่อจริงธีรยุทธ โพธิ์เงิน ที่ใช้ชื่อว่า "หนุ่มเมืองชาละวัน" เพราะบ้านเกิดอยู่ที่จังหวัดพิจิตร ปัจจุบันพำนักอยู่ที่จังหวัดลพบุรี อายุ 61 ปี ตอนนี้เกษียณอายุราชการแล้ว ฟังเพลงได้ทุกแนว แต่ที่ชอบที่สุดคือ"ลูกทุ่งเพลงเก่า" ในอดีตเคยจัดรายการเพลงลูกทุ่งเพลงเก่า ใช้ชื่อผู้จัดรายการว่า "หนุ่มสันติชัย" เลิกและหยุดจัดมาหลายปีแล้ว ห่างหายจากสื่อออนไลน์มาพอสมควร..สื่อโชว์เชียลไปไกลมาก ผมตามไม่ทันเลย ขอฝากตัวไว้กับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน ช่วยแนะนำผมบ้าง ในสิ่งที่ผมไม่รู้หรือยังไม่เข้าใจ ขอบคุณพี่สมภพ ขอบคุณผู้รับผิดชอบในหน้าที่ ต่าง ๆ ของบ้านเพลงไทยด้วยครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 11:42:09 AM »
ยินดีต้อนรับเข้าร่วมชายคาบ้านเพลงไทย บ้านแห่งคนบ้าเพลงเก่าครับ แนะนำตัวชัดเจนแบบนี้ จัดเต็มเลยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

SunthYutdh

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 36
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 36
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 01:13:58 PM »
ดีใจครับ ที่ได้เจอคนเก่าๆ มารวมกันที่บ้านแห่งนี่ คิดถึงเสมอครับ 

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1570
  • Thank You
  • -Given: 2219
  • -Receive: 1570
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 04:05:43 PM »
ฝากความคิดถึงพี่หนุ่มสันติชัยครับ น้องยังคิดถึงเสมอ จำได้เคยโทรไปขอฟังเพลงสมัยที่จัดรายการบ่อย ๆ :116_key:

ปธานิน

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 444
  • Thank You
  • -Given: 431
  • -Receive: 444
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2022, 08:24:18 PM »
   ผมเคยฟังพี่จัดรายการอยู่คลื่น 95 ลพบุรี คิดถึงอยู่ครับ ผมหนุ่มตะลุงครับ