สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องพระ

การปล้น(ที่ต้องอ่าน)

<< < (2/2)

มหาสุ:
       คำคมๆ มักได้ยินจากบ้านหลังนี้เสมอ "ภูเขาน้ำแข็ง ส่วนที่จมใต้น้ำประมาณ 2 ใน 3 เป็นสิ่งที่เรามองไม่เห็น เราจะเห็นแค่เพียงส่วนบนนิดเดียวเท่านั้นเอง" 
       เนื้อความของกระทู้แบบนี้ช่วยสมองให้ได้ทำงานครับ

ชบาบาน:
นี่น่าจะเป็นวิวัฒนาการของวงการโจร !!

พรหมนิมิต:
เคยได้ยินถึงเรื่องโจรปล้นทรัพย์ พวกโจรมันปล้นเงินไปได้แค่ 4 ชั่ง เจ้าทรัพย์แจ้งเจ้าหน้าที่ว่าโจรปล้นเงินไป 10 ชั่ง หลังจากข่าวออกสู่สาธารณะแล้ว วันต่อมาเจ้าหน้าที่ต้องมีงานไปสันสูตรพลิกศพที่กระท่อมกลางป่าแห่งหนึ่ง ปรากฎว่า พวกปล้นฆ่ากันตายหมู่หลายศพ สาเหตุมาจากการที่แต่ละฝ่ายหาว่ามีการยักยอกเงินที่ปล้นไป.

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
นี่แหละที่เขาว่ากรรมตามทันละครับ คุณพรหมนิมิต

ลุงชัยนรา:
เอ๊..เรื่องนี้คล้ายๆๆๆๆ..ที่เมืองไทยนะ....ข่าว คูณสอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version