เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เขานอนบ้านใน - กรรณิการ์ ทองคำ

(1/2) > >>

สมภพ:
คำร้อง/ทำนอง - วิเชียร คำเจริญ จากคำบอกเล่าของผู้อาวุโสในวงการเพลงลูกทุ่งบอกว่าเพลงนี้ร้องก่อนพุ่มพวง ดวงจันทร์ ครับ
ไฟล์จากในเครื่องเก็บไว้ในาแล้วไม่รู้ว่าเป็นของใคร ขอบคุณท่านเจ้าของไฟล์ต้นทางด้วยครับ

บ่าวรักษ์:
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

จิรัฐ6167:
ขอฟังด้วยครับ จะเอาไปเปิดกับลำโพงบลูทูธ ให้เบส ดังถึ่งถั่งเลยครับ

ดำ จันทบุรี:
 :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d
Re: เขานอนบ้านใน - กรรณิการ์ ทองคำ
เพลงหวานๆอย่างนี
แม้นักร้องจะไม่คุ้น
คิดว่าคงไม่ผิดหวัง
 :tab_on:

กัส:
ขออนุญาตมาเก็บเวอร์ชั่นแผ่นเสียงด้วยนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version