สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

รายงานตัวครับ

(1/2) > >>

ทองทุ่งสาน:
ใจหายครับนึกว่าจะไม่มีโอกาสได้เข้าบ้านแห่งนี้อีกแล้ว

ยายน้อยค่ะ:
ละจะ ไม่บอกหน่อยเหรอคะ ว่าใคร มาจากไหน...

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
คุณทองทุ่งสาน กรุณาเปิดเผยตัวตนให้รู้จักกันสักนิด และยินดีต้อนรับครับ

ทองทุ่งสาน:
ติดตามบ้านนี้มาปีกว่า แอบฟัง แอบดูเขาสนทนา ชื่นชอบบทเพลงเก่า เป็นคนเกิดที่ทุ่งสาน พรหมพิราม (ทุ่งสานสะเทือน) ปัจจุบันรับราชการครูอยู่ที่พิจิตร เขียนเพลงสะสมไว้ แต่ยังไม่มีโอกาศได้นำเสนอ เขียนให้โรงเรียนบ้าง สถานที่ต่าง ๆบ้าง

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
นึกถึงเพลง "ทุ่งสานสะเทือน" ที่ครูไพบูลย์ บุตรขัน แต่งให้ ศรคีรี ศรีประจวบ ร้อง อยากให้เล่าเหตุการณ์ที่ทุ่งสานในวันนั้นอีกที ผมลืมไปแล้วตอนนั้นยังเด็กๆอยู่  แต่เป็นข่าวที่ดังมากในเมืองไทยยุคนั้น คนไทยรบกันเอง รู้สึกจะแย่งน้ำทำนากันหรือไงไม่ทราบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version