หอเกียรติยศ > ผ่องศรี วรนุช

เห็นใจพี่แล้ว - ผ่องศรี วรนุช

(1/1)

ดรีม:
เห็นใจพี่แล้ว - ผ่องศรี วรนุช
คำร้อง-ทำนอง ป.ชื่นประโยชน์

"..เห็นใจพี่แล้ว ว่าหัวใจไม่แน่แน่วจริง สร้างความขมขื่นให้ลูกผู้หญิง นี่หรือคนจริงที่เคยสัญญา..."

เพลงนี้ไม่ใช่เพลงยุคเก่านะครับ ยุคกลาง ๆ และด้วยเห็นว่าห้องนี้ยังมีกระทู้น้อยมาก ๆ เลยนำมาเติมเพิ่มสีสันครับ  :tab_on:

สมภพ:
เห็นใจพี่แล้ว ถ้ายุคเก่าต้องเป็นแผ่น 78 ตราดอนเจดีย์ ยุคใหม่ทำดนตรีใหม่น่าจะเสียงสยาม เพลงนี้ครูสุรพลแต่ง ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ

กลังจากฟังแล้วเป็นอีกเนื้อหนึ่งเลย กลับไปค้นอีกครับ เป็นเพลงที่อยุ่ในชุด จดหมายจากตาพระยา   :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

บุญชม พรสัมฤทธิ์:
ขอขอบคุณครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version