เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

รอยจูบ กุศล กมลสิงห์ เพลงที่ผมตามหามานานแสนนาน..

(1/2) > >>

อาคม ดอนเมือง:
  มาแล้วครับเพลงแห่งความหลังเมื่อครั้งยังเยาว์วัย จำได้ว่าเมื่อครั้งยังเรียนป.วัน
หนึ่งหลังเลิกเรียนได้ขี่จักรยานผ่านบ้านพักคุณครูผู้ชายซึงตอนนั้นท่านกำลังตั้งวงดื่มกิน
กันอยู่บังเอิญผมได้ยินเพลง รอยจูบ ของ กุศล กมลสิงห์ ดังแว่วมาจากวิทยุพร้อมๆกับ
เสียงร้องตามของคุณครูทุกท่านอย่างได้อารมณ์ หลังจากนั้นผ่านมาอีกประมาณ 45 ปีผม
ถึงมีโอกาสได้ฟังเพลงนี้อีกครั้ง ผมขอนำเพลงนี้มาฝากเพื่อนๆสว.ทุกท่าน(ที่ยังไม่มี)นะครับ

:72

รอยจูบ - กุศล กมลสิงห์ (ขอบพระคุณไปยังไฟล์เพลงต้นทางด้วยนะครับ)

ภิรมย์:
   เป็นนักร้องลูกทุ่งในใจผมเลยครับ ผมรู้จักบ้านเพลงไทยก็เพราะตาม
รอยท่านมา ชอบเพลงจังหวะรำวงของท่านมาก
   อีกอย่างเป็นเพลงประทับใจของคุณอาคมด้วย   แบบนี้ไม่ตามไปฟัง
ได้ยังไง
   ขอประเดิมเป็นคนแรก 
   ขอบคุณ คุณอาคม ด้วยครับ

ไชโย:
เพลงของกุศล กมลสิงห์ หลายเพลงมีความหวานซ่อนอยู่ในความสนุกสนาน ชอบครับ ขอบคุณครับ

พรหมนิมิต:
    ขอตามไปด้วยครับ ชอบเพลงของ กุศล กมลสิงห์ เพลงรักกลางจันทร์.รอคู่รำ และอีกหลายเพลง ขอเพลงนี้ไว้ฟังด้วยครับ ขอบคุณคุณอาคม ดอนเมือง มากครับ ผมได้รับความกรุณาจากท่านหลายครั้งแล้ว ยังจำไม่ลืม ขอบคุณมากครับ.

moodan:
เพลงเก่าชอบฟังมากครับ ส่วนมากจะฟังประทับใจทุกเพลง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version