สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ธรรมชาติ ป่าชายเลน ชุมพร

(1/1)

ลุงเริญ:

สะพานไม้ เดินชมป่ทชายเลน

สะพานแขวน

thong thasae:
ถ้าใครชอบแนวธรรมชาติ ที่นี่น่ามาเยือนนะครับ...

ภิรมย์:
  ที่เพชรบุรีก็มี ศูนย์การศึกษาป่าชายเลนเช่นกันครับ อยู่ที่
ตำบล บางตะบูน อำเภอ บ้านแหลม
     บ้านเกิดแม่ผมเอง  ย้อนกลับไปสี่สิบกว่าปีก่อน   ปิดเทอม
แต่ละครั้ง ผมจะไปอยู่กับญาติที่นั่น สมัยนั้นป่าชายเลนสมบูรณ์
มาก เทียบกับตอนนี้  ...น่าเศร้ามากครับ

พรหมนิมิต:
  มีแต่คนทำลาย ไม่ค่อยมีคนช่วยรักษา อีกไม่นานบ้านราคงต้องเลี้ยงอูฐ ไว้เป็นพาหนะซะกระมังครับ อย่าเห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้นักเลยครับ สงสารเพื่อนร่วมชาติบ้างเหอะ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version