สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

31 พฤษภาคม วันงดสูบบุหร่โลก

(1/2) > >>

ลุงชัยนรา:

ดาวเรือง:
บุหรี่คือยาเสพติด
ผมเคยติดมันอยู่พักใหญ่
โชคดีที่ลาขาดจากมันได้

ลุงชัยนรา:
ดีใจด้วยครับ ท่านดาวเรือง..และขอเป็นกำลังใจให้คนที่คิดจะเลิกทุกคนครับ...

ภิรมย์:
  เรื่องตลกครับ
  หลายหน่วยงานรณรงค์ลด ละ เลิก บุหรี่ ..แต่
  โรงงานยาสูบผลิต และส่งเสริมการขาย
     ขึ้นราคาบุหรี่ โดยบอกว่าถ้าแพงคนจะเลิกสูบ ..แต่
     ผลิตบุหรี่ราคาถูกออกมา บอกว่าเป็นทางเลือกคนเงินน้อย

อาคม ดอนเมือง:

ที่ตลกร้ายไปกว่านั้นก็คือโรงงานยาสูบเค้าเป็นสปอนเซอร์รายใหญ่ให้หน่วยงาน
ของรัฐ(ที่ดูแลเรื่องสุขภาพ)รณรงค์ส่งเสริมให้ชาวบ้านร้านช่องเค้าออกกำลังกายซะด้วย
ซี หวังว่า 31 พค.วันงดสูบบุหรี่โลก คงจะช่วยให้คนสูบบุหรี่ลดลงได้บ้างนะครับลุงชัยนรา
                                 :72

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version