สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ฮว่านง็อก

<< < (2/2)

ชญาดา:
ไว้ถ้าไป เจเจ จะลองไปดูค่ะ ถ้าไม่ได้จริง ๆ ค่อยรบกวนดีกว่าค่ะ  ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ร้านขายต้นไม้แถว กทม.และปริมณฑลก็น่าจะมีครับหาไม่ยาก เมื่อก่อนแพงมากครับ เห็นว่ามาจากเวียตนาม เหมาะสำหรับผู้ที่กินผักได้ ไม่มีรสชาดครับ กินเป็นยาหรือจะปั่นเป็นน้ำใส่ขวดแช่ตู้้เย็นไว้กินแก้กระหายก็ดีครับเป็นยาด้วยสารพัดโรค เขาว่างั้น การขยายต้นก็ไม่ยากครับแค่ตัดกิ่งปักดินไปเรื่อยๆก็ขึ้นแล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version