หอเกียรติยศ > เพลิน พรหมแดน

ฝากเพลง เพลิน พรหมแดน ให้คุณเหมยขาบ 9 เพลง

<< < (4/11) > >>

สมพร เกาะยอ:

ต้องขอขอบคุณทุกแรงใจที่เข้ามาให้กำลังใจกันมากมาย เจ้าของที่จัดให้ก็รับกันแล้ว อบคุณจริง ๆ
  แต่ แต่ ยังไม่เห็นมีเพื่อนสมาชิกท่านใดเลย ที่จะได้ คำว่า "ขอขอบพระคุณยิ่ง" สัก คน เลย เพราะ ต้องการ
ทราบผลว่า เพลงที่ได้รับไปแล้วนั้น มีกันบ้างแล้วยัง มีความพึงพอใจระดับใด  เอาหละ ไม่เป็นไร เอาแค่แรงใจ ก็พอแล้ว
 อย่าเครียดนะครับ เย้าหยอกเล่นกันพองาม นะท่านนะ

น้องนางบ้านนา:
-เพิ่งเสดกิจมาครับ...เลยแตกไฟล์มาฟัง...ส่วนตัวต้องยอมรับว่าเพลงของท่านสายตรงวงในมาก...
...ที่ฟังอยู่ค่อนข้างจะชินก็คือเพลง-ราชฎรธรรมดา - เพลิน พรหมแดน (เสียงผู้ใหญ่จันน่าจะเป็นอาจารย์แดน บุรีรัมย์-ชัวร์)......เพลงอื่นไม่อยู่ในความทรงจำเลย(อาจจะฟังสมัยก่อนแค่ครั้งสองครั้งและไม่เคยฟังมาก่อน).....
.....มาจากแผ่นที่ทำเสียง(ช่างเขาเรียกว่าริบเพลงมั้ง)มาดีเสียงดนตรีต่างแยกกันได้ชัด...
....เพลง-นาน้องดินดี - เพลิน พรหมแดน-มันหมายถึงนาผืนน้อยของหล่อนชิมิ....ฮาาาา....มันจะแค่มาซื้อที่นาทำกินเฉยๆหรื้อ....ว่าม่ะ..
....เพลง-พี่หมองเพราะน้องเมิน - เพลิน พรหมแดน-ผมว่าน่าจะมีเพลงลูกทุ่งรุ่นหลังเอาทำนองนี้มาทำเพลงน่ะ....แต่ความที่ผมไม่ค่อยฟังลูกทุ่งยุคหลังเลยนึกไม่ออก....
...จะว่าไป-เพลิน-เป็นนักร้องเสียงสูงก้องกังวานไส...ร้องเพลงอะไรก็มีความเพราะเป็นเอกลักษณ์ของตนเอง....
.....บทสรุปเพลงชุดนี้ใครพลาดจะเสียใจครับ.....กราบขอบคุณเบาเบา(ที่กระเป๋าสตางค์)ท่านสมพรมากมาย....ที่มีนํ้าใจนำเพลงเก่าหายาก(เพราะบางเพลงรู้ว่าเจ้าของหวงมากโชว์แค่แผ่นเท่านั้น)มาแจกเพื่อนสมาชิก....

โต:
เพลิน พรหมแดน 9 เพลง จากแผ่น../ ถูกใจชอบมาก แม้ยังไม่ได้เห็นชื่อเพลงก็ตาม../ ต้องขอบคุณหลายๆเลยนะครับคุณสมพร..ที่เอื้อเฟื้อแบ่งปันสิ่งดีๆมาโดยตลอด....

:52 :90

หนู ริมเมย:
ขออนุญาตติดตามเข้าไปดูด้วยคน นะครับพี่สมพร  ขอบพระคุณมาก ครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
อยากขอดูบ้างครับเพลงเพลิน พรหมแดน โดยเฉพาะเพลงเพราะน่าฟังมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version