เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ปอปผีฟ้า - ประภาศรี ศรีคำภา (เพลงละคร 2518) เชิญครับ

(1/4) > >>

อาคม ดอนเมือง:
  ใครที่เกิดทันช่วยมายืนยันหน่อยครับว่า ใช่เพลงประกอบละคร
ดังทางช่อง 7(ปี 2518 ยุคทีวี ขาว ดำ)เรื่อง ปอบผีฟ้า หรือเปล่า ?
เพราะเค้ามีการนำมาสร้างใหม่อีกครั้งใน ปี 2540  ขอบคุณครับท่าน

:72

ปอบผีฟ้า - ประภาศรี ศรีคำภา (เครดิต..ท่านรวี)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ผมดูเกือบทุกตอนครับสมัยนั้น กลับจากโรงเรียนกินข้าเย็นเสร็จทำการบ้านไปด้วยดูด้วย ชอบคุณยายที่แสดงเป็นปอบ น่ากลัวแล้วน่าฉงนทุกตอน "นวลลลล...แม่หิววว" แล้วแลบลิ้นยาวๆแผล่บๆ ขอฟังด้วยคน
ครับคุณอาคม

พรหมนิมิต:
30 กว่าปีแล้วนะกับละครดัง ปอบผีฟ้า ขอฟังเพื่อนึกถึงความหลังบ้าง เมียก็ปวดท้องจะคลอดลูก ผัวก็ห่วงดูละคร ปอบผีฟ้า รอจนละครจบ จะไปตามหมอตำแย ปรากฎว่าเมียคลอดแล้ว ขอยืนยันว่าไม่ใช่ผม แน่นอน สาบาน..

หนู ริมเมย:
สมัยนั้นเป็น ทีวี ขาว-ดำ ผมติดตามมาตลอด ครับ เจ้าหลวงคุ้มละอองทอง รักแสดงชื่อ วีรวรรณ โทณวณิชย์ ถ้าผมจำไม่ผิด ครับ  ขอบพระคุณ มาก ครับ

นิธิกร สกลนคร:
เพลงละครยุคของวัยรุ่นเราครับ ขอบคุณมากครับที่มีมาแบ่งปัน  :52

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version