สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

10 อันดับขนมอันตราย

<< < (2/2)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
     ช่วงนี้พอมีเวลาคิดเขียนอ่านบ้างครับ ชอบอ่านบทความลุงชัยเหมือนกันนะ ถึงแม้จะดึงข้อมูลจากที่ต่างๆมาเป็นหลัก แต่เมื่อมาตัดแต่งพันธุกรรมเป็นสำนวนใหม่น่าชวนอ่านเข้าใจง่าย
     สำหรับขนมพื้นเมืองภาคใต้ถ้าสนใจอยากรับทาน ผมแนะนำให้ไปหาซื้อที่ร้านสองแสน ในเมืองเก่าสงขลาครับ (น่าจะถนนนครใน) อร่อยเดิมๆไม่แพง มีหลากหลายชนิด ทำดีแพคกิ้งสวยงาม หน้าตาสะอาด เหมาะที่จะเป็นของฝาก วันก่อนผมซื้อขนมขี้มอด มารับทานและฝากเขาด้วย รสชาดดีไม่เจือปนสารพิษ (ผมเดาเอาเอง)
     พูดตามความรู้สึกไม่มีค่าโฆษณาครับ (วันหน้าผมจะโพสต์ถุงใส่ของพร้อมเบอร์โทร.ให้ดูกันครับ)

พรหมนิมิต:
เรื่องอาหาร-ขนมต่างๆนี้ ผมขอตำหนิผู้รับผิดชอบบ้านเรา ไม่รู้เกรงใจอะไรกับอาหารและยาเหล่านี้ ไม่ค่อยบอกชื่อที่เขาโฆษณา ว่ามันคือ ยา-อาหารอะไร บอกแต่ส่วนผสมว่าสิ่งนั้นสิ่งนี้เป็นอันตราย ก็บอกยี่ห้อมันไปเลยเราจะได้รู้ว่ามันเป็นอันตรายต่อสุขภาพ นี่อมพนำกลัวพ....ม..จะเสียประโยขน์ ใช้ได้รึ..

ภิรมย์:
    เห็นรายชื่อขนมขบเคี้ยวแล้ว สงสารเด็กนักเรียน ถ้าใครเคยไปรับ
ลูกหลานตอนโรงเรียนเลิก จะพบได้เด็กๆ จะชอบกินกันมาก  ถือกัน
คนละห่อ ร้านค้าหน้าโรงเรียนก็ขาย ร้านค้าของโรงเรียนเองก็ยังขาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version