สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

นกในสวน ๒

<< < (3/3)

ลือ:
1.วันนี้ ได้ผัดเผ็ดนกกวักแล้วครับ
      ใส่กระเทียม พริกขี้หนู และเครื่องแกงเผ็ดอีกช้อน
  ใส่ใบยี่หร่า และโหระพาเยอะ...เครื่องปรุงรส มีรสดี และเกลือป่น (ไม่มีน้ำตาล หรือน้ำปลานะครับ)
      เนื้อนก และหนังนก เหนียวมากครับ...โดยเฉพาะช่วงปลีขานก ต้องกินแบบแทะเลย
            นี่ขนาดทอดก่อน ก่อนจะผัดอีกรอบนะครับ...

2.นกกระทาเลี้ยง ที่เคยซื้อมาผัดเผ็ด จากตลาด  อร่อยกว่าครับ

ลือ:
1.ค้างรูปหนูพุก ที่ผมเล่าไว้...
    ค้นในกูเกิ้ล เจอรูปที่หน้าตา สีขน คล้ายตัวคืนนั้น...แต่ผมว่า ที่เจอ ขนาดจะใหญ่กว่ามากครับ

(ขอบคุณเจ้าของภาพ)

2. และก็ ที่ผมเล่าว่า เตรียมกล้วยน้ำว้าไว้ที่ต้นพู่จอมพล ให้นกกินอะครับ....
        ภาพอาจมืด ฟ้าหน้าฝนช่วงนี้ ไม่แจ่ม....

มีบ้านนก แขวนมัดลวดแข็งแรง...ย้ายหลายที่แล้ว ยังไม่มีตัวไหยมาจับจองเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version