กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมนางเอกละครทุกยุคทุกสมัย..เชิญครับ  (อ่าน 5558 ครั้ง)

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051
รวมนางเอกละครทุกยุคทุกสมัย..เชิญครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:54:31 PM »

ท่านใดที่สนใจประวัติของนางเอกละครตั้งแต่
 ยุคแรกๆเชิญคลิกกันได้ตามอัธยาศัยเลยนะครับ

:72
  http://www.thaifilm.com/forumDetail.asp?topicID=3592&page=1&keyword=

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
Re: รวมนางเอกละครทุกยุคทุกสมัย..เชิญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 02:16:48 PM »

ดูทีวีขาวดำสมัยที่ยังได้ยินเสียงบอกบทแว่วออกมา ครับ...
....แต่ที่จำได้แม่นก็คือ.มลฤดี ยมาภัย(เด็กที่ยืนข้างแม่เฒ่าปอบผีฟ้า)...สมัยเด็กใน...ปอบผีฟ้าครับ

ขอบคุณในนํ้าใจท่านมากที่นำข้อมูลมาฝากครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-