สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

เหรียญที่ระลึก ร.๕ สวยๆ

(1/1)

ภิรมย์:
เป็นของเก็บสะสมของผมเองครับ เหรียญเหล่านี้เกือบ ๒๐ ปีแล้ว
สวยๆทั้งนั้น

เหรียญนี้ออกโดยวัดระฆังฯ ปี ๒๕๓๘
เนื้อทองแดงขัดเงา

เหรียญนี้ ออกโดยวัดสุทัศน์ฯ ปี พ.ศ.๒๕๓๗
เนื้อทองแดงขัดเงา รุ่นนี้สองด้านเหมือนกัน

อีกรุ่นหนึ่งที่ออกโดย วัดสุทัศน์ฯ
เนื้อบรอนซ์ชุบทองไมครอน พ่นทรายขัดเงา

รุ่นนี้ของหลวงพ่อเกษม เขมโก จัดสร้าง
เนื้อทองแดงขัดเงา

ยังมีอีกหลายเหรียญครับ แต่เลือกเฉพาะที่สวยๆ มาลงให้ชมกัน

ลือ:
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ....
      ท่าจะราคาหลายอยู่ ตะละอัน อะนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version