สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ช่วยดูหน้าตาขนมต่างแดนนี้หน่อยครับ จะใช่ถั่วทุบ..ตุ๊บตั๊บ..กองถึ่ง หรือปล่าว?

(1/3) > >>

ลือ:
               ใช่ปะครับ....
                        ดูแล้ว....ใช่ขนมที่ว่า หรือเปล่าครับ....
                               หรือว่า ไม่ใช่ครับ?...

http://www.youtube.com/v/kTGGM2RrxmQ?version=3&hl
       (ขอบคุณยูทูป และคุณ jtnyap )

โห....ไม่มีใครตอบเลยอะ.... :76

ลุงชัยนรา:
....อ๋อ.....แถวๆบ้านผมเขาเรียกขนม"บึ๋บบั๋บ" ครับครูแต่่่.....ถ้าออกเสียง เป็นภาษาใต้ก็ เรียกว่า"ท่าวถำ" 5 5 5 5

สมภพ:
โอ้ว !!!!!!!!!  :09 :09
ขนมสวยมากครับ  :52 :52

อาคม ดอนเมือง:

จะใช่ ถั่วทุบ หรือว่า ตุ๊บตั๊บ ผมก็ไม่อยากรู้ครับ ครู
ลือ รู้แต่ว่า ซาละเปาสองลูก น่ะ น่ากินที่ซู้ดดด เอิ๊กๆ
                   :72

ลือ:
   เจอมา จากในเว็บพันทิป- pantip ครับ...
        ดูแล้ว ดูอีก...ขยายจอแล้ว ก็ไม่แน่ใจ
      เลยเอามาถามกัน ที่นี่....

ขนม "ท่าวถำ"?....  ใช่เหรอครับพี่ชัย
           ก็ท่าวถำ....-ภาษาใต้ แปลว่า very big นี่ครับ....
                     ในคลิป ขนมมันก็แบนๆอะ :85

คริ...คริ  ......... :49

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version