สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ช่วยดูหน้าตาขนมต่างแดนนี้หน่อยครับ จะใช่ถั่วทุบ..ตุ๊บตั๊บ..กองถึ่ง หรือปล่าว?

<< < (3/3)

ลือ:
ถั่วกระจกไหมครับ...
        เพราะไม่ทุบ แต่รีดกดให้ติดแน่น
              ค่อยตัดเป็นแผ่นทีหลัง

:01 :01 :01....

พรหมนิมิต:
คุณนายไปชมการทำขนมชนิดเป็นแผ่นบาง แต่คนทำเป็นชายร่างใหญ่บึกบึน วิธีทำขนมแผ่น ชายที่ทำใช้แป้งลูกกลมๆมานาบกับหน้าอกให้เป็นแผ่นแบนๆ..

คุณนาย.....      วิธีทำขนมของเธอไม่สะอาดนะ ไม่ถูกอนามัยหรอกเอาแป้งไปแนบกดกับลำตัวอย่างนั้นน่ะ
 ชายทำขนม......  ถ้าคุณนายมาเห็นผมทำขนม โดนัท น่ะนะ จะยิ่งไม่น่ากินใหญ่เลยละ
   คุณนาย........  .?????????????

ลือ:
 :89 :89
    ................   :26

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version