สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

45 ปี...แห่งความหลัง...ราชาเพลงลูกทุ่ง"สุรพล สมบัติเจริญ"

<< < (2/3) > >>

ลุงชัยนรา:
..ขอขอบคุณ ท่านเผ่าพงษ์ มากครับ ที่มากระทุ้งกระทู้ ให้ลื่นไหล..ผมได้สานต่อเรื่องราว ของ ราชาทั้งสองท่าน ไว้ในอีกกระทู้หนึ่งแล้ว ยังไง ก็ขอเชิญ ไปกระทุ้งต่ออีกกระทู้นะครับ

ลือ:
1.  ....ยังไง ก็ขอเชิญ ไปกระทุ้งต่ออีกกระทู้นะครับ
       ผมก็นึกว่าพี่ชัย...
            เชียร์ให้คุณเผ่าพงษ์ไปกระทุ้งรังมดแดงอะครับ

2. ผมชอบทั้งคุณสุรพล และเอลวิสครับ
           เสียงเพราะทั้งคู่....แม้จะฟัง ณ ตอนนี้
    และรูปถ่ายขาวดำ ของทั้งสองท่าน  ก็หล่อคลาสสิกทั้งคู่...

:52 :52 :52

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ขอบคุณครับครูลือ ผมว่าน่าจะเอาสองกระทู้ของลุงชัยมากระทุ้งรวมกัน จะดีกว่าไหมครับ
    วันนี้ 16 สิงหาคม วัน ดีเดย์แล้ว เห็นแควนๆทั้งหลายยังเงียบๆกันอยู่เลยนะครับ

ลือ:
1. ใจผม ไม่รวมกระทู้ดีกว่าครับ....
          กระทู้อีกอันโน้น เน้นเปรียบเที่ยบครูสุรพล กับเอลวิส...
     ส่วนกระทู้นี้ ใจจริงอยากให้พี่ชัยคลิกเข้าแก้ไข ปรับชื่อหัวกระทู้อีกนิด
               เติมเป็น 

45 ปี...แห่งความหลัง ราชาเพลงลูกทุ่ง"สุรพล สมบัติเจริญ"

เพื่อความชัดเจน และให้มองเห็นสโคปของกระทู้  ว่าจะเน้นที่ครูสุรพล

2. และส่วนตัว ผมคิดว่า คุณเผ่าพงษ์ไม่ต้องย้ายคลิปเอลวิสไปอยู่อีกกระทู้หรอกครับ...
           ไว้ตรงนี้แหละ เป็นการพาดพิงถึงเอลวิสกันซะหน่อย....

:61 :61 :61

ลุงชัยนรา:

--- อ้างจาก: ลือ ที่ สิงหาคม 15, 2013, 12:05:48 PM ---1. ใจผม ไม่รวมกระทู้ดีกว่าครับ....
          กระทู้อีกอันโน้น เน้นเปรียบเที่ยบครูสุรพล กับเอลวิส...
     ส่วนกระทู้นี้ ใจจริงอยากให้พี่ชัยคลิกเข้าแก้ไข ปรับชื่อหัวกระทู้อีกนิด
               เติมเป็น 

45 ปี...แห่งความหลัง ราชาเพลงลูกทุ่ง"สุรพล สมบัติเจริญ"

เพื่อความชัดเจน และให้มองเห็นสโคปของกระทู้  ว่าจะเน้นที่ครูสุรพล

2. และส่วนตัว ผมคิดว่า คุณเผ่าพงษ์ไม่ต้องย้ายคลิปเอลวิสไปอยู่อีกกระทู้หรอกครับ...
           ไว้ตรงนี้แหละ เป็นการพาดพิงถึงเอลวิสกันซะหน่อย....

:61 :61 :61

--- End quote ---
****ขอบคุณครับครู ผมทำตามแนะนำของครูแล้วครับ****

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version