กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวครับ  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
รายงานตัวครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:50:26 PM »
  สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกชาวบ้านเพลงไทยทุกท่าน หลังจากห่างหายไปนาน
อันเนื่องมาจากคอมตัวเก่าเสีย ตอนนี้ได้ตัวใหม่มาแล้วครับ ที่จริงได้มาเป็นอา
ทิตย์แล้ว แต่ความที่หารหัสเข้าไม่เจอ ไม่รูัไปจดไว้ที่ไหน เลยเข้าบ้านไม่ได้
  เพิ่งจะมาเจอนี่แหละครับ
  ตอนนี้โปรแกรมต่างๆ ที่เคยใช้ในการแปลงไฟล์ การวางเพลง swf การทำ
คริปลง ยูทูป อยู่ในคอมตัวเก่า ซึ่งให้ช่างไปซ่อมอยู่ไม่รู้จะใช้งานได้หรือเปล่า
ถ้าได้ดังเดิมก็ดี ถ้าไม่ได้ ค่อยมาคิดใหม่ว่าจะโหลดโปรแกรมต่างๆ เหล่านั้นมา
ไว้ในเครื่องใหม่ดีหรือไม่ 
  ใจจริงภาวนาให้เครื่องเก่าใช้ได้ เพราะไม่อยากหาอะไรๆ มาใส่ในเครื่องใหม่
ให้เป็นภาระเครื่อง
  ดีใจได้กลับเข้าบ้านครับ แล้วพบกันนะครับ

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:19:45 PM »
1.ดีใจมากครับ ทีคุณภิรมย์กลับเข้าบ้านมาวันนี้....
    เคยเข้าดูร่องรอยวันใช้งานล่าสุดในประวัติ
        ยังว่า คุณภิรมย์หายไปนาน
             เกือบๆยี่สิบวัน ..... 

2. หน้าห้องแชท ก็เปรยๆถึงคุณภิรมย์กัน
      ที่ไม่ได้ถามทาง pm  เพราะเกรงใจในความเป็นส่วนตัวครับ

:61 :61 :61 :61

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:58:56 AM »
.....

กลับมารายงานตัวใหม่ในห้องรับแขก เป็นไอเดียที่ดีเหมือนกันนะครับ
ขอต้อนรับการกลับบ้านครับคุณภิรมย์

.....

คงชัย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 55
  • Thank You
  • -Given: 12
  • -Receive: 55
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 05:22:23 PM »
ขอต้อนรับเข้าสู่บ้านเพลงไทยด้วยความยินดีครับ