กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงคลิปยูทูปเพลง-แดงจายวาย-แบบง่ายๆ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
ต้นทางแนะนำเวปแปลงไฟล์ออนไลน์
http://clio0412.pixnet.net/blog/post/92941554-tubget-%E7%B7%9A%E4%B8%8A%E5%BD%B1%E7%89%87%E8%BD%89%E6%AA%94%E3%80%81%E4%B8%8B%E8%BC%89%E6%9C%8D%E5%8B%99%EF%BC%8C%E6%94%AF%E6%8F%B4-youtube%E3%80%81

นั่งนึกอยู่ตั้งนานไม่รู้จะลงห้องใหนเลยเอามาวางที่นี่

ปรกติแปลงไฟล์ออนไลน์จะมีปัญหาหลายอย่างและแตกต่างกันไป
วันนี้ไปท่องฟังเพลงในยูทูป และไปเจอเวปแปลงไฟล์ที่ใช้ง่ายมาก
เลยเอามาฝากเพื่อนๆไปลองเล่นดู...เวปแปลงไฟล์ตามล่างนี้ครับ
http://tubget.com/
ทำตามตัวอย่างภาพ

เหอๆๆกดตรงDownloadแล้วต้องรอมันแปลงไฟล์ครับ...ของผมทั้งรอและโหลดเสดไม่ถึงสองนาที
เนต3BB 11/512 ครับ
เพลงผมแปลงที่ได้มา
ชื่อเพลงจริงๆคือ-แดงจายวาย-จำเนียร มิตรประชา(ไม่ใช่แดงจ่ายหวายน่ะครับ...ชื่อเพลงจริงๆนั้นเป็นคำพูดสำนวนอิสาน)..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 08:28:07 PM โดย น้องนางบ้านนา »
โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: แปลงคลิปยูทูปเพลง-แดงจายวาย-แบบง่ายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:45:10 PM »
 :90
   1.  ขอบคุณมากครับคุณน้องนางบ้านนา...
          โชคดีจัง เลยได้เว็บใหม่ แทนเว็บอันเก่า ที่ใช้ไม่ได้แล้ว

2.  แล้วที่คุณน้องนางบ้านนา ทำลูกศรชี้ อธิบายการใช้ ทับลงในรูป...
           มีวิธีทำยังไงหรือครับ...ผมอยากลองทำดู
                     ไม่เคยทำมาก่อนครับ
              รบกวนช่วยแนะนำ อธิบายเป็นข้อๆ ในกระทู้นี้เลยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
                                                                  ลือ

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
Re: แปลงคลิปยูทูปเพลง-แดงจายวาย-แบบง่ายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:48:22 PM »
อันนี้ก็เป็นได้แค่ของเล่นครับ...บทจะดีก็แว๊ปเดวได้บทจะเดี้ยงก็ไปไม่ลามาไม่ไหว้เหมือนกัน....
วิธีก็เหมือนที่ใช้กันทั่วไป ครับ
.1.ก๊อปลิงค์ไปวางในช่องvideo paga url
.2.เลือกไฟล์ที่จะแปลง
.3.กดตรงdownload
.4.รอผลงานที่แปลง

ถ้าจะใช้เป็นกิจลักษณะก็คงต้อง -ไอดีเอ็ม-หรือโปรแกรมเฉพาะทางครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-