เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เอกชัย ฉิมพะวงศ์ ชุด วันนี้พี่ขอ (เทป)

<< < (3/3)

โชคดี:
ไม่รู้จักนักร้องท่านนี้เลย ขอเก็บไว้ฟังขอบคุณครับ

ประสม เมืองชล:
เอกชัย ฉิมพะวงศ์ ก่อนจะมาเป็น เอกชัย ศรีวิชัย ที่โด่งดังทั่วฟ้าเมืองไทย

จรกา:
สำหรับนักร้องท่านนี้ เพลงชุดแรกๆ ไม่มีและไม่ค่อยจะได้ยินได้ฟัง ต้องขอรับไว้ฟังและสะสมร่มอนุรักษ์เพลงเก่าด้วยคน ขอบพระคุณครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เป็นเพลงชุดต่อจาก "พี่มีแต่ให้" ของเอกชัย  ฉิมพะวงศ์  ศิษย์รักของครูชวนชัย ฉิมพะวงศ์ ที่ท่านเพิ่งจะเสียชีัวิตไปเมื่อเดือนที่แล้ว  เพลงที่ออกในนาม "เอกชัย  ฉิมพะวงศ์" มีไม่กี่ชุดครับ  ชุดนี้นับว่าหาฟังยากเหมือนกัน  ยังมีอีกชุดหนึ่งที่ร้องในแนวลูกกรุง คือชุด "ผู้ชนะสิบทิศ" ของบริษัทออนป้าเหมือนกัน

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: ชุดนี้อยากฟัง เพลงความระทมคือ เพื่อนตาย ขอบคุณ ครับคุณพี่ อารมณ์ :yenta4-emoticon-0020:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version