กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: นักมวยไทยไม่น่าแพ้เลย-จริงๆน่ะ  (อ่าน 6584 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
นักมวยไทยไม่น่าแพ้เลย-จริงๆน่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 04:55:32 PM »
เอ่ยว่าถึงเรื่องราว-ไอ้จ๊าบ-เลิศศิลา ชุมแพทัวร์-เจ้าของฉายา-ปลาไหลใส่สเก๊ตอดีตแชมป์มวยไทยและมวยไทยโลก เป็นตัวแทนทีมชาติไทยไปชกมวยไทยสมัครเล่นชิงแชมป์โลก ที่รัสเซีย ได้มาแค่เหรียญทอง ท่านผู้อ่านดูส่วนสูงจากภาพแล้วคิดดูเถอะครับ ได้เหรียญกลับมาก็ดีแย้ววว

งานนี้ไอ้จ๊าบมาชกตอบแทนบุญคุณ.ดร.ศักดิ์ชัย ผู้ที่ช่วยไๆอ้จ๊าบไปเป็นครูมวยที่เมืองอเมริกา ครับ

เดี๋ยวนี้ไอ้จ๊าบไปสอนมวยล่อเป้าที่อเมริกา โดยเฉพาะคนที่มาให้เขาสอนตัวต่อตัวเขาคิดชั่วโมงละราว 100 ดอลล่า เดือนๆ หนึ่งเขาหาเงินได้พอส่งบ้านที่เมืองไทยสบาย อยู่ที่อเมริกา กินอยู่กับเจ้าของค่ายครับ

เห็นลวดลายเลิศศิลา ชุมเเพทัวร์ เเบบนี้ ผมนึกถึง ไอ้หลอเมืองตรัง พุฒ ล้อเหล็กเลยครับ ถึงลำหักลำโค่นจะน้อยไปหน่อย เเต่ก็ชนะด้วยลวดลายมวยไทย นับวันจะหามวยเก่งเเบบนี้ยากเเล้ว ส่วนใหญ่จะใช้กำลังปล้ำถูขี้ไคลเป็น ส่วนมาก

.ป.ล. ผมชอบใช้สำนวนเรียกนักมวยไทยแบบในยุคก่อนครับ....จะเรียก-ไอ้-.....เช่นไอ้หมูแข็งทอง ผุดผาดน้อย วรวุฒิ ยอดมวยมวยจากขอนแก่น..ไอ้บัติ-อีซ้ายค้อนตอกสิ่ว-ฟ้าใส ทวีชัย ยอดมวยเสเพลจากอุบล...ไอ้เมี่ยง-ขวัญใจคนจน-อรชุนน้อย ฮ.มหาชัย ยอดมวยรุ่นเล็กจากอุบล ..เป็นต้น

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1572
  • Thank You
  • -Given: 2222
  • -Receive: 1572
Re: นักมวยไทยไม่น่าแพ้เลย-จริงๆน่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:42:44 PM »
หุ่นคนละไซส์เลยนะครับ  :49 ผมชอบดูลีลาการภาคมวยนะครับ ใช้สำเนียง เรียงร้อยถ้อยสำนวนได้มันพอๆกับเชียร์มวยเลย

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: นักมวยไทยไม่น่าแพ้เลย-จริงๆน่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 12:49:54 AM »
น่าจะบอกด้วยว่าไอ้จ๊าบได้ไปชกมวยสมัครเล่นชิงแชมป์โลกที่รัสเซียปีไหน เพราะไม่ใช่ปีนี้แน่ๆ
(ปีนี้แข่งขันที่คาซัคสถาน)
แล้วไอ้จ๊าบไม่น่าแพ้ แต่ทำไมพิมพ์ไปว่าได้เหรียญทอง...อิอิ

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 09:46:20 AM »
น่าจะบอกด้วยว่าไอ้จ๊าบได้ไปชกมวยสมัครเล่นชิงแชมป์โลกที่รัสเซียปีไหน เพราะไม่ใช่ปีนี้แน่ๆ
(ปีนี้แข่งขันที่คาซัคสถาน)
แล้วไอ้จ๊าบไม่น่าแพ้ แต่ทำไมพิมพ์ไปว่าได้เหรียญทอง...อิอิ
ขออภัยตาลายครับ
ไอ้จ๊าบมันได้เหรียญเงิน...มวยไทยสมัครเล่น(ของปีนี้แหละจัดที่เมืองเซนปีเตอร์เบิร์ค รัสเซีย) น่ะครับ...ไม่ใช่มวย(สากล)สมัครเล่น...เหอๆๆ
งานนี้ฝ่ายมวยหญิงของเรา-นักรบสาวเมืองสิงห์-สาวสิงห์ ส.โสพิศ-ก็ได้เหรียญทองด้วยน่ะ

สาวสิงค์-ดีใจสุดๆ

ไหว้ครูแบบสาวเมืองสิงห์

อดีตมวยดัง-รุ่งเรืองเล็ก ลูกพระบาท-ได้เหรียญทอง

.เด๋วนี้มวยอะไรต่อมิอะไรก็พยายามเข็นกันเข้ามาจนมั่วไปหมด....ขนาดแชมป์โลกมวยสากล...ยังต้องดูให้ละเอียดว่าเป็นแชมป์ของที่ใหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 10:01:54 AM โดย น้องนางบ้านนา »
โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
-

ฉัตรเจริญ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 27
  • Thank You
  • -Given: 63
  • -Receive: 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:41:32 PM »
เพิ่งจะรู้ว่าบ้านนี้มีเซียนมวยอยู่ด้วย    ผมไม่ใช่เซียนมวยแค่ชอบดูมวยเฉพาะคู่ดังๆ  แต่มีญาติห่างๆถามหานักมวยคนไหน     แกรู้หมด ข้อมูลแน่นมาก  แต่แปลกไม่เล่นพนันมวย.....เพิ่งลาโลกไปเมื่อ 3 ปีที่ผ่านมา

• Thank You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:41:57 PM »
ผมก็แค่ชอบดูมวยยุคเก่าครับ สมัยก่อนอยู่บ้านนอกความบันเทิงก็ไม่มีมากเหมือนเด๋วนี้
ไม่ได้เป็นเซียนอะไรหรอก...เด๋วนี้ก็เลิกดูมวยไทยแล้ว ติดตามข่าวบ้างเป็นบางครั้งเท่านั้น(1.รำคาญเอาเข่าถูขี้ไคลให้เพื่อนแถมเดินเล่นในยกสุดท้ายอีก...ให้คะแนนหลักๆแค่4-5...)...

..พูดถึงมวยยุคก่อน ...แฟนมวยยุคนี้คงไม่มีใครสังเกตุ...ลูกเล่นที่หายไปกับยอดมวยคนหนึ่ง...
....ยอดมวยเมืองนนท์-ไอ้ชีพ-วิชาญน้อย พรทวี ครับ...ลูกเตะนำที่เตะแต่พับนอกและพับในขาหน้าของคู่ต่อสู้...ที่สำคัญไอ้ชีพแกเตะเข้าจุดโฟกัสซ่ะมาก..ป่อแปะไปเรื่อย..ผลคือ โดนนวดบ่อยก็เจ็บและชกตามสไตล์ตัวเองไม่ถนัด....

-