กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ที่ชื่อคนแก่ รายงานตัว ครับ  (อ่าน 3317 ครั้ง)

ลุงโจ

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 613
  • Thank You
  • -Given: 17
  • -Receive: 613
หลังจากสมัครเข้าเป็นสมาชิกแล้วก็ติดภาระกิจหลายอย่าง หลายวัน จนลืมเข้าเชคเมล์ วันนี้วันดีเข้าเชคเมล์จึงได้รู้ว่า เขารับเข้าเป็นสมาชิกตั้งนานแล้ว จึงขอขอบคุณผู้ดูแลเวปไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย อย่างไรก็ดี หากทางเวปต้องการให้ช่วยเหลื่อสิ่งหนึ่งประการใด ขอเรียนว่า ยินดีให้การสนับสนุนด้วยความเต็มใจยิ่ง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: สมาชิกใหม่ที่ชื่อคนแก่ รายงานตัว ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 12:41:53 PM »
กรุณาบอกกล่าวสักนิดครับลุงโจ บางท่านเป็นสมาชิกเก่าที่คุ้นเคย และยังมีอีกหลายท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ที่นี่ที่เดียวครับ ซึ่งอาจจะไม่รู้จักลุงโจ กรุณาลงลึกในรายละเอียดด้วยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลุงโจ

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 613
  • Thank You
  • -Given: 17
  • -Receive: 613
Re: สมาชิกใหม่ที่ชื่อคนแก่ รายงานตัว ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 07:21:07 PM »
ความจริงก็อยากใช้ชื่อคนแก่ เพราะแก่แล้วจริงๆ ที่เขาเรียกลุงโจ ก็เนื่องจากมีสมาชิกที่มาจากเวปธรรมะจำวาทะสนทนาได้ ซึ่งที่เวปธรรมะผมใช้ชื่อ Joseph ก็เลยเรียกลุงโจ ติดปากกันมา ไม่เป็นไร ลุงโจ ก็ลุงโจ ทุกคนจะได้รู้จัก
อ้อ คุณสมภพ ผมขอแรงสักหน่อย ไหนๆ ก็ลุงโจแล้ว ช่วยเปลี่ยนชื่อให้ผมด้วยจิ
ขอบคุณนะครับ

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 06:36:56 PM »
ยินดีต้อนรับลุงโจครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 10:06:56 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับลุงโจ ตกลงพอจะแนะนำตัวเพิ่มเติมให้สมาชิกอื่นๆได้รู้จักมากกว่านี้ได้ไหมครับ