กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวใหม่ครับ  (อ่าน 4164 ครั้ง)

ไชโย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 231
  • Thank You
  • -Given: 245
  • -Receive: 231
รายงานตัวใหม่ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:23:26 AM »
ขอรายงานตัวใหม่ครับ เป็นคนที่สนใจฟังทั้งเพลงลูกทุ่ง ลูกกรุง อายุก็จะเกษียณราชการแล้วครับ  เข้าบ้านนี้เพราะความชื่นชอบสมาชิกในบ้านหลังนี้หลายคนที่ผมเชื่อว่าเป็นผู้ที่ให้ความรู้ หรือเรื่องราวที่เกี่ยวกับเพลงบางเพลงที่ไม่สามารถหาจากที่อื่นๆได้ เรื่องตัวเพลงก็ไม่ค่อยชอบเพลงที่ลึกๆ มากเกินไป เพราะไม่ค่อยรู้จักหรือไม่เคยมีความผูกพัน อยากรู้เรื่องเกร็ดของเพลงมากกว่า บางทีก็พอจะแสดงความคิดเห็นแลกเปลี่ยนกันได้ น่าเสียดายบ้านหลังเดิมเพราะอยู่จนเป็นตัวสีชมพูแล้ว แต่เดี๋ยวนี้เหลือแค่ตัวสีเขียว ก็ไม่เป็นไรครับ รักทุกคนจึงได้ตามมาที่บ้านใหม่อีก มีอะไรชี้แนะก็ยินดีรับฟังครับ

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: รายงานตัวใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:33:55 AM »
ยินดีต้อนรับคุณไชโยครับ

ยูโกะ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 410
  • Thank You
  • -Given: 532
  • -Receive: 410
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 04:35:15 AM »
ยินดีต้อนรับเข้าบ้านค่ะ คูณไชโยอย่าไปเสียดายสีเลยค่ะ โกะเองเมื่อก่อนก็เคยโดนลดสีมาแล้ว ถือว่ามาร่วมสนุกและมาฟังเพลงแห่งความทรงจำดีๆที่ทำให้เรามีความสุขกันดีกว่าค่ะ :42 :42

บทเพลงที่ดี  คือสมบัติของแผ่นดิน

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 09:12:17 AM »
     1.   "สี "-ไม่ได้เพราะ พิจารณาปรับลดครับ..."น้องก็อด"-ลุกชายคุณยุทธชาติ ได้บอกว่า
   เข้ามาบ้านใหม่... ระบบของบ้านใหม่ ก็ตีค่าพวกเราเป็นคนใหม่ของบ้าน หมดทุกคนครับ และให้เป็นสีเขียวทันที
        ผมก็โดนเป็นสีเขียว มาเหมือนกัน....

ความที่ข้อมูลที่บ้านหลังเก่า โดนทำลาย หายหมดเกลี้ยง...น้องก็อด จำเองคนเดียวไม่ไหว
    เลยฝากบอกมาเสมอ ว่า ถ้าท่านใด เจออะไร ตรงไหน ยังปรับให้ไม่ถูกต้อง....
      ช่วย pm แจ้งน้องก็อด(ก็อดซ่า)ด้วยนะครับ.....
            อย่างเรื่อง "สี"  ท่านใด เห็นเพื่อนสีผิดจากเดิมไป ก็ช่วยบอกแทนกัน... เพราะเจ้าตัวอาจเขิน ที่จะบอกเอง
      อิ อิ...

2. ยินดีต้อนรับกลับบ้าน อีกครั้งนะครับ คุณไชโย

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 09:29:11 AM »
ตอนนั้นยังปรับให้ไม่ทันครับ สำหรับตอนนี้ ใครที่ยังไม่ตรงกับของเดิม แจ้งด้วยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 09:34:26 AM »
จริงๆแล้วสีมันไม่เท่าไหร่หรอก
ขออย่างเดว บรรดาทีมงานเดิม(ระดับซือแป๋เรียกอาจารย์ทั้งนั้น)มาอยู่ให้ครบก็พอ..

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-