กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 3243 ครั้ง)

พัฒนศักดิ์

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 5
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:20:04 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคนที่เป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้ ตัวผมเองนั้นมีความสนใจในเพลงลูกทุ่งอยู่ทีเดียว โดยเฉพาะเพลงของครู สุรพล สมบัติเจริญ ตัวผมนี้เปิดฟังทุกวัน นอกจากนี้ก็มีเพลงของ ชาย เมืองสิงห์ เพลิน พรหมแดน ที่ผมชอบเปิดฟัง ต้องยอมรับเลยครูเพลงลูกทุ่ง(สมัยอดีต)นี้มีความสามารถในการแต่งเพลง และสไตล์การขับร้องที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะบุคคล ยากนักที่จะหาคนร้องเลียนแบบได้เหมือนในสมัยปัจจุบัน เพลงลูกทุ่งสมัยนี้เทียบไม่ได้จริงๆ ตัวผมเองนั้นชื่อ พัฒนศักดิ์ ชื่อเล่นฟ่าง อายุก็จะ 25 ขวบปีแล้ว เกิดปี2532 ปัจจุบันเป็นนักศึกษา อยู่ กทม. (ศึกษาทุกเรื่องที่สนใจ) ฮ่าๆๆๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ^^

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4630
  • Thank You
  • -Given: 8390
  • -Receive: 4630
Re: สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:21:40 PM »
ยินดีต้อนรับ เข้าสู่บ้านเพลงไทยครับ

+++<<<<