กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แจก เพลงศาลรักหลักเมือง สดใส รุ่งโพธิ์ทอง  (อ่าน 4744 ครั้ง)

วิทวัส

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 45
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 45

farm9009

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 66
  • Thank You
  • -Given: 5
  • -Receive: 66
Re: แจก เพลงศาลรักหลักเมือง สดใส รุ่งโพธิ์ทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 05:38:53 PM »
ขอบคุณครับบบบบบ   :90 :90

มนวัฒน์ แหลมผึ้ง

• พกหิน อย่าพกนุ่น
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 19
  • Thank You
  • -Given: 21
  • -Receive: 19
  • มนวัฒน์ แหลมผึ้
Re: แจก เพลงศาลรักหลักเมือง สดใส รุ่งโพธิ์ทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 06:55:09 PM »
ชอบเพลงนี้มากๆ ครับ อาสดใสร้องไว้ได้เห็นภาพจริงๆ ขอบพระคุณครับที่ได้นำเอาเพลงที่หาฟังยากๆ มาให้ได้ฟังกันครับ

มนวัฒน์ แหลมผึ้ง

• พกหิน อย่าพกนุ่น
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 19
  • Thank You
  • -Given: 21
  • -Receive: 19
  • มนวัฒน์ แหลมผึ้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 07:35:16 AM »
ผมชอบเพลงนี้เพราะว่า เป็นเพลงที่ฟังตั้งแต่เด็กๆ ครับ และก็เป็นช่วงเวลาที่ได้ไปดูวงดนตรีของอาสดใส แสดงที่วัดใกล้บ้าน ยังนึกถึงบรรยากาศเก่า แบบงานวัดได้ไม่รู้ลืม ขอบคุณครับที่นำมาเปิดให้ฟังกันอีกครับ