เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

30 เพลง (ลูกทุ่ง) แห่งความหลัง..เชิญครับ

<< < (13/13)

พรรุ่ง:
เพลงหายากทั้งนั้นเลยครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

ลุงก้อง:
เพลงเก่าเหล่านี้ชอบ ขอฟังด้วยคนครับ
 :103_key:

หนึ่งใจ สองรัก:
ดูชื่อเพลงแล้วคิดถึงสมัยเป็นเด็กๆวิ่งเล่นตามท้องนา
เสียงเพลงจากวิทยุเครื่องเล็กๆที่พ่อเปิดเพลงลูกทุ่งพวกนี้แว่วเข้ามาในหูเลย

สุทธิสวัสดิ์:
เป็นเพลงที่เพราะๆทั้งนั้น มีทั้งเพลงที่หาฟังได้ยากด้วยครับ ขอบคุณท่านอาคม มากๆครับ

ลุงสุขใจปากช่อง:
ได้กำลังใจมากครับ ที่เห็นชุดเพลงแต่ละท่านนำมาให้ฟังครับ บางทีท้อแท้ใจพอได้ฟังเพลงในอดีตที่เราเคยได้ยินตอนที่เรามีความสุข ก็พอคลายเครียดได้เยอะครับ ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version