กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเพลงคาราโอเกะ จากสมาชิกบ้านเพลงไทย ..."กลิ่นราตรี" - ธง ท่าแซะ  (อ่าน 8902 ครั้ง)

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
                            เสียงเพลงคาราโอเกะ จากสมาชิกบ้านเพลงไทย ...
                                      "กลิ่นราตรี" - ธง ท่าแซะ

ถ้านี่คือ การเสียมรรยาท....
         ที่ผมถือวิสาสะ นำไฟล์เพลงจากการขับร้องคาราโอเกะ "กลิ่นราตรี" - ธงท่าแซะ
            มาโพสต์ให้ฟังกันตรงนี้  โดยไม่ได้บอกกล่าว หรือขออนุญาตพี่ธงก่อน...
                         ก็ขอน้อมรับคำตำหนินั้น เต็มๆครับ....
                                        :11
                             (ใส่หมวกนิรภัยพร้อม)

แต่เจตนาที่แท้จริง คือ...

1.อยากเซอร์ไพร้ส์พี่ธง :61
          2.อยากให้เพื่อนๆได้ฟังเสียงพี่ธง จากเพลงนี้ กันชัดๆ และอิ่มๆ

:88          :32

(เพราะบางที ได้ฟังหน้าห้องแช็ท(chatting)...อาจไม่มีสมาธิครับ
        ไหนจะฟังเพลง ไหนจะขยับแว่นสายตายาว หาตัวพิมพ์....เพื่อจะได้จิ้ม ด้วยนิ้วชี้ขวา-นิ้วเดียว(ฮิ ฮิ)
              เอ...แล้ววันนี้ ตัว ฝ.ฝา มันไปอยู่ตรงไหนอ่า... ก็เมื่อวาน ก็ยังเห็นอยู่นี่นา
                               .....แต่ แว๊บ ๆ)

และ
           3. ถูกทั้งข้อ1. และ ข้อ 2.

ว่าแล้ว ก็ขอเชิญฟังกันเลยจ้า....
                                                  "กลิ่นราตรี" - ธง ท่าแซะ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=4842A943FBS9Q3XB9HC1HNDELEI6I2

สมพร เกาะยอ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942

คุณลือ วัน ทูคาร์ ผมโหลดไม่ได้ ใช้มีเดียร์ไฟล์ด้วย ซิท่าน อยากฟังเสียงพี่ธง ด้วย
เหตุที่โหลดไม่ได้เพราะ ติดตัวต้านไวรัส นอด ครบท่าน

ลือ

• Thank You
เรียนคุณสมพร...
   1. ต้องขอโทษด้วย ...มีเดียไฟร์ ผมไม่มีครับ...ยังไม่เคยใช้
          เครื่องผม ได้แต่วันทูคาร์....
   2. เดี๋ยวมีสมาชิกท่านอื่น มาอ่านเจอ
         คงช่วยอัพเป็นมีเดีย วางให้นะครับ...รอแป๊บ
    (เพลงนี้ พี่ธงร้องเพราะมากครับ...
     แต่ต้นฉบับ เสียงอัดมันอื้อๆ อึงๆ... ไงไม่ทราบ
 พี่ธงจับส่ง "สมภพซาลอน แอนด์ คีพข้าวตอก"
            ...ออกมาเช้งเลยครับ )  :25

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085

ร่วมนำเสนอ จาก MDF ค่ะ  พร้อมเพลงตัวอย่าง...จิ้มที่ชื้อเพลง สีชมพูได้เลยค่ะ

<a href="http://upload.plengpakjai.tk/plengpakjai_63171335864.swf" target="_blank" class="new_win">http://upload.plengpakjai.tk/plengpakjai_63171335864.swf</a>

ตัดเพลงตัวอย่างมาแค่นี้ค่ะ...เนื่องจากทำแล้ว ไฟล์มากกว่า 2 mb หาที่ฝากไม่ได้ ต้อง ตัดส่วนท้ายๆๆ ออกค่ะ

ถ้าอยากฟังเต็มๆโหลดฟังได้จากลองค์ ข้างบนค่ะ   หากอยากฟังที่นี่แบบ เต็ม ก้อมีค่ะ อัพขึ้น youtbe ไว้แล้วค่ะ แต่ทำเป็น private ไว้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 07:57:55 AM โดย ยายน้อยค่ะ »

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051

โห ! เสียงคุณธง หรือนี่ ครูเอื้อยังไง คุณธงก็ยั้งงั้น..ขอบคุณคุณครูลือ มากนะครับสำหรับความ
ลับสุดขอบฟ้าที่มากับเสียงเพลงอันไพเราะแบบโหยหวนชวนให้หลงใหลจากคุณธง ณ กลิ่นราตรี

ลือ

• Thank You
1.ขอบคุณมากมายเลยครับ น้องน้อยคนงาม และแสนเก่ง ของบ้านนี้...

2. "หากอยากฟังที่นี่แบบ เต็ม ก้อมีค่ะ อัพขึ้น youtbe ไว้แล้วค่ะ แต่ทำเป็น private ไว้ค่ะ"

อยากรบกวน ถามเรื่องนี้ด้วยครับ...
   คือถ้าเป็นคลิปไปรเวท-ส่วนตัว ..อย่างที่บอกมา
        แล้วเราจะดูคลิปนั้น ได้ยังไงครับน้องน้อย...
   (คือเคยเปิดเจอบางคลิป เขาก็ขึ้นว่า เป็นคลิปส่วนตัว...
         เคยคลิก แต่ไม่เกิดผล....ไม่เข้าใจวิธีครับ)

ลือ

• Thank You
 คุณอาคมครับ...
    ถ้าพี่ธงอยู่กันตรงนี้.... เพลง "กลิ่นราตรี"
      ไม่แน่ใจว่า จะถูกเปลี่ยนชื่อ เป็นกลิ่นอะไรสักอย่างไหม นะครับ
               :61 :61 :61 :61

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
ตอบ อ้ายลือเจ้า ถ้าเป็น private จะดูได้ ก็ต่อเมื่อเจ้าของคลิป ส่ง ลิงค์นั้นไปให้น่ะค่ะ และจะไม่สามารถ ค้นหาใน youtube ได้ค่ะ

จรีพร

• เก่าแก่มานมนาน
  • กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1809
  • Thank You
  • -Given: 903
  • -Receive: 1809
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

คุณลือคะ กล้าหาญมากนะ ช่างกล้านัก ก็คงกล้ากับพี่ธงคนเดียวแหละ
เพราะรู้ว่าพี่ธงใจดี เดี๋ยวพอรู้คงมาตบรางวัลให้ (ระวังตัวให้ดีนะ) โดนตบรางวัลแน่นอน

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ขอฟังเสียงคุณสมพร ณ เกาะยอ บ้างซิ ท่านนี้น่าสนใจไม่แพ้พี่ธง อยากฟังเสียงท่านบ้างคะ

อย่าเผลอส่งไฟล์เสียงตัวเองมานะคะ คุณลือ ยังไม่ได้ขอค่ะ 555  555

ขอบคุณค่ะ   

:35 :35 :35

ลือ

• Thank You
ตอบ อ้ายลือเจ้า ถ้าเป็น private จะดูได้ ก็ต่อเมื่อเจ้าของคลิป ส่ง ลิงค์นั้นไปให้น่ะค่ะ และจะไม่สามารถ ค้นหาใน youtube ได้ค่ะ

ขอบคุณครับ   
         ได้เข้าใจเรื่อง private ละครับ  :52

ลือ

• Thank You

คุณลือคะ กล้าหาญมากนะ ช่างกล้านัก ก็คงกล้ากับพี่ธงคนเดียวแหละ
เพราะรู้ว่าพี่ธงใจดี เดี๋ยวพอรู้คงมาตบรางวัลให้ (ระวังตัวให้ดีนะ) โดนตบรางวัลแน่นอน

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ขอฟังเสียงคุณสมพร ณ เกาะยอ บ้างซิ ท่านนี้น่าสนใจไม่แพ้พี่ธง อยากฟังเสียงท่านบ้างคะ

อย่าเผลอส่งไฟล์เสียงตัวเองมานะคะ คุณลือ ยังไม่ได้ขอค่ะ 555  555

ขอบคุณค่ะ   

:35 :35 :35

1. ถูกต้องครับคุณพร พี่ธงเป็นพี่ที่ใจดีมากๆของพวกเรา...ผมถึงกล้า
        555...

2. คุณสมพร ต้องวางไฟล์เสียงร้องของตัวเอง เองครับ
    เพราะผมไม่ทราบเทคนิก ของการผลิตไฟล์เพลงที่ร้องจากคาราโอเกะ
      วันนั้น... ที่ได้ฟังคุณสมพรร้องคาราโอเกะลูกทุ่งที่บ้านผม ตอนดึกๆ
        เพราะมากครับ....
   ผม -ในฐานะเจ้าของบ้าน ฟังแล้ว รู้สึกสบายใจ
         ไร้กังวลในสวัสดิภาพของหลังคาบ้านไปได้ด้วย...555

ส่วนเสียงผม ที่เคยคุยไว้ ว่าออกแนวธานินทร์ 2 นั้น
 บัดนี้ ล่วงเลยมาโขปี เลยออกจะยานเป็นแนวเสียงอาหม่อมฯซะ...
         ไม่กล้าเอามาอัพวางตลาดครับ...
      กลัวถูกดึงตัว เข้าประกวด "เดอะสตาร์" ซีซั่นหน้าครับ...กลัวมั่กๆ

3. แล้วคุณพร กับน้องเซียะล่ะครับ
         ไปชมคอนเสิร์ตเพื่อมูลนิธิสุรพล โทณวนิก สนุกไหม...
     มีการขับร้องเพลง "ท้องนา"-รวงทอง ทองลั่นทม  ที่คุณสุรพล โทณวนิก เป็นผู้แต่งหรือเปล่าครับ
         ไงก็อย่าลืมมาเล่ากัน เป็นกระทู้ด้วยเน่อ...
                  ( กินหมี่แห้ง ชิ้น เปื่อย ต่อ....ง่ำ ง่ำ ง่ำ   :01 )

กมล ขุนพรหม

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 381
  • Thank You
  • -Given: 1273
  • -Receive: 381
  • รักบ้านเพลงไทย
 :90เพลงนี้พี่ธงชอบร้อง จำได้ เพลงเอก ผมก็ชอบครับฟังเพลินสบายๆ :90 :57

มาลี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 77
  • Thank You
  • -Given: 501
  • -Receive: 77
ขอบคุณคุณลือที่กรุณานำมาให้ฟังค่ะ
เป็นเพลงโปรดปรานเพลงหนึ่งเลยค่ะ "กลิ่นราตรี"
คุณธงร้องได้ไพเราะเพราะพริ้งจริงๆ
 :90

thong thasae

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณคุณลือและทุกๆท่านที่ช่วยกันผลักและดันผม...555...ไม่แน่อาจได้ออกทีวีซักวันหนึ่งก็ได้..
คริ..คริ...(อย่าบอกว่าทีวีช่องพิเศษนะ...)