สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

เสียงเพลงคาราโอเกะ จากสมาชิกบ้านเพลงไทย ..."กลิ่นราตรี" - ธง ท่าแซะ

<< < (3/3)

ลือ:

--- อ้างจาก: จรีพร ที่ มีนาคม 31, 2013, 09:13:08 AM ---
คุณลือคะ กล้าหาญมากนะ ช่างกล้านัก ก็คงกล้ากับพี่ธงคนเดียวแหละ
เพราะรู้ว่าพี่ธงใจดี เดี๋ยวพอรู้คงมาตบรางวัลให้ (ระวังตัวให้ดีนะ) โดนตบรางวัลแน่นอน

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ขอฟังเสียงคุณสมพร ณ เกาะยอ บ้างซิ ท่านนี้น่าสนใจไม่แพ้พี่ธง อยากฟังเสียงท่านบ้างคะ

อย่าเผลอส่งไฟล์เสียงตัวเองมานะคะ คุณลือ ยังไม่ได้ขอค่ะ 555  555

ขอบคุณค่ะ   

:35 :35 :35
--- End quote ---

1. ถูกต้องครับคุณพร พี่ธงเป็นพี่ที่ใจดีมากๆของพวกเรา...ผมถึงกล้า
        555...

2. คุณสมพร ต้องวางไฟล์เสียงร้องของตัวเอง เองครับ
    เพราะผมไม่ทราบเทคนิก ของการผลิตไฟล์เพลงที่ร้องจากคาราโอเกะ
      วันนั้น... ที่ได้ฟังคุณสมพรร้องคาราโอเกะลูกทุ่งที่บ้านผม ตอนดึกๆ
        เพราะมากครับ....
   ผม -ในฐานะเจ้าของบ้าน ฟังแล้ว รู้สึกสบายใจ
         ไร้กังวลในสวัสดิภาพของหลังคาบ้านไปได้ด้วย...555

ส่วนเสียงผม ที่เคยคุยไว้ ว่าออกแนวธานินทร์ 2 นั้น
 บัดนี้ ล่วงเลยมาโขปี เลยออกจะยานเป็นแนวเสียงอาหม่อมฯซะ...
         ไม่กล้าเอามาอัพวางตลาดครับ...
      กลัวถูกดึงตัว เข้าประกวด "เดอะสตาร์" ซีซั่นหน้าครับ...กลัวมั่กๆ

3. แล้วคุณพร กับน้องเซียะล่ะครับ
         ไปชมคอนเสิร์ตเพื่อมูลนิธิสุรพล โทณวนิก สนุกไหม...
     มีการขับร้องเพลง "ท้องนา"-รวงทอง ทองลั่นทม  ที่คุณสุรพล โทณวนิก เป็นผู้แต่งหรือเปล่าครับ
         ไงก็อย่าลืมมาเล่ากัน เป็นกระทู้ด้วยเน่อ...
                  ( กินหมี่แห้ง ชิ้น เปื่อย ต่อ....ง่ำ ง่ำ ง่ำ   :01 )

กมล ขุนพรหม:
 :90เพลงนี้พี่ธงชอบร้อง จำได้ เพลงเอก ผมก็ชอบครับฟังเพลินสบายๆ :90 :57

มาลี:
ขอบคุณคุณลือที่กรุณานำมาให้ฟังค่ะ
เป็นเพลงโปรดปรานเพลงหนึ่งเลยค่ะ "กลิ่นราตรี"
คุณธงร้องได้ไพเราะเพราะพริ้งจริงๆ
 :90

thong thasae:
ขอบคุณคุณลือและทุกๆท่านที่ช่วยกันผลักและดันผม...555...ไม่แน่อาจได้ออกทีวีซักวันหนึ่งก็ได้..
คริ..คริ...(อย่าบอกว่าทีวีช่องพิเศษนะ...)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version