สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ

<< < (2/2)

ยูโกะ:
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยความยินดีค่ะ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
อ้อ...โทษครับ ผมไม่ค่อยถนัดภาษาเหนือ แต่ชอบ(สาว)ชาวเหนือครับ

ลือ:
   ยินดีต้อนรับ "คุณเหมยขาบ" สู่บ้านเพลงไทยของเราด้วยกัน ครับ....
       นับแต่นี้ไป บ้านเพลงไทย ก็เป็นบ้านอีกหลังนึงของคุณเหมยขาบแล้วนะครับ

ผม พื้นเพเป็นคนปัตตานี ..ย้ายมาอยู่กรุงเทพฯ 11 ปี..แล้วย้ายอีกที มาอยู่เชียงใหม่ 19 ปีแล้วครับ
    ก็ทั้งแหลง ทั้งพูด และทั้งอู้ ครับ....
             ขอให้คุณเหมยขาบ มีฟาร์มสุขที่นี่ มากๆนะครับ

จรีพร:

ยินดีต้อนรับ คุณเหมยขาบ ขอให้มีความสุขกาย สุขใจ ในบ้านที่แสนจะอบอุ่นหลังนี้นะคะ มาช่วยกันอนุรักษ์เพลงไทยให้อยู่ชั่วลูกหลานค่ะ

:35 :35 :35

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version