กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ  (อ่าน 3729 ครั้ง)

ฅนแก่

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 8
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 8
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 03:25:18 PM »
สวัสดีครับ ขอฅนแก่ ร่วมเป็นสมาชิกฟังเพลงเก่าๆ ที่หาฟังได้ยากมากในปัจจุบันนี้สักคนนะครับ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาหาเพลงเหล่านี้ให้ฟังด้วยครับ ถูกใจมากครับ :90

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22155
  • Thank You
  • -Given: 13588
  • -Receive: 22155
Re: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 04:25:52 PM »
         อย่างแรกต้องบอกเลยว่ายินดีต้อนรับท่านสมาชิกใหม่ สมาชิกที่นี่ส่วนใหญ่แล้วอายุมากทั้งนั้นแหละครับ มีรุ่นเด็กอยู่ไม่กี่คน ซึ่งส่วนมากจะเข้ามาเพื่อหาเพลงให้ท่านผู้อาวุโสเหล่านั้นได้ฟังกัน

ถ้าชอบฟังเพลง ทุกวันตั้งแต่เวลาหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่มโดยประมาณ มีเพลงให้ฟังที่หน้าบอร์ดครับ อังคารกับเสาร์เป็นเพลงลูกกรุงต้นฉบับ วันจันทร์กับพฤหัสฯ เป็นเพลงลูกทุ่งยุคกลาง วันพุธ เป็นเพลงเก่ารวมมิตร ใครขออะไรมาถ้ามีแล้วจัดให้ได้ฟังทั้งนั้น ส่วนวันอาทิตย์เป็นเพลงลูกทุ่งเก่าที่ค่อนข้างหายาก เชิญร่วมแนะนำเพลงกันได้นะครับ

ท่านสมาชิกอยากได้เพลงอะไรเพื่อเก็บไว้ฟัง ต้องตอบกระทู้เพื่อจะได้เห็นลิงค์ เพลงอะไรที่อยากได้เป็นพิเศษ เชิญตั้งกระทู้ขอได้ที่ห้อง คนค้นเพลง

อยากให้ท่านสมาชิกเพิ่มเติมรายละเอียดอีกสักนิดครับ เช่นอยู่ที่จังหวัดไหน อายุเท่าไหร่ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 04:26:47 PM »
คำแนะนำสำหรับสมาชิกใหม่ครับ http://banplengthai.net/b/index.php/topic,808.0.html

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ฅนแก่

• Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 06:50:28 PM »
ผมอยู่ สงขลาครับ อายุเกือบ 50 แล้วครับ

สมภพ

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 07:04:47 PM »
ชมรมคนรักษ์เพลงเก่าสงขลา โดยพี่สมพร เกาะยอ ประธานชมรม มีผลงานการราบรวมเพลงเก่าที่น่าจะมากที่สุดในประเทศไทย ที่ทำการชมรมอยู่ติดกับร้านศักดิ์โภชนา เกาะยอ ครับ ผมก็เป็นสมาชิกชมรมฯ คนหนึ่ง เพราะไปรับราชการที่สงขลามาเกือบยี่สิบปีครับ

ฅนแก่

• Thank You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 07:15:19 PM »
งั้นคงต้องหาโอกาส แวะไปฟังที่ชมรมคนรักษ์เพลงเก่าสงขลาแล้วครับ ขอบคุณครับ

ฮิเดโกะ

• ยอดรักตลอดกาลค่ะ
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1718
  • Thank You
  • -Given: 2178
  • -Receive: 1718
  • เสียงเพลงสุขใจ อิอิ โดยเฉพาะเพลงยอดรัก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 07:17:23 PM »
ยินดีต้อนรับค่ะ คุณคนแก่  ว่างๆ มาฟังเพลงจาก pj ประจำเวบจัดให้ฟังนะคะ

ชอบฟังเพลงเศร้าๆซี๊งๆ

กมล ขุนพรหม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 381
  • Thank You
  • -Given: 1273
  • -Receive: 381
  • รักบ้านเพลงไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:20:32 AM »
 :42pยินดีต้อนรับครับ ขอให้มีความสุขในบ้านเพลงไทยครับ :25 :57