กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนคา ขอแนะนำตัว นะ นะ  (อ่าน 3231 ครั้ง)

สอนคา

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 228
  • Thank You
  • -Given: 120
  • -Receive: 228
สอนคา ขอแนะนำตัว นะ นะ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 04:48:04 PM »
ไม่รู้หรอกว่าเซียนๆ ผู้หลักผู้ใหญ่ที่นับถือของผม มาสุมหัว เอ๊ยรวมตังกันอยู่ที่นี่ บังเอิ่ญ บังเอิญ ให้เป็นห่วงอาจารยืจารย์โชค ผู้เป็นที่รักและนับถือของผม  กลัวว่าจะถูกสายน้ำอันเชี่ยวกราด แห่งลำน้ำบางนารา จะไหลพาอาจารย์โชคของผมไปออกทะเลนาราทัศน์ จึงไปโทรติดต่อท่านพี่สมภพ ท่านรองประธานผู้มีใบหน้าใหญ่กว่าคนอื่นเป็นสองเท่าเพราะท่านพี่แกรวมเอาบริเวณที่เหนือคิ้วอันเตียนโล่งมาเป็นใบหน้าของท่านพี่ด้วยอิ อิ ถามหาเบอร์ติดต่อกับอาจารย์โชค จึงได้รู้ว่าท่านพี่สมภพ รวมตัวกันอยู่ที่นี้ ส่วนอาจารย์โชคของผมแก่ก็สบายดี เพราะแกบอกว่าบ้านแกสร้างบนจอมปลวกน้ำท่วมไม่ถึงจึงโล่งอกไป ที่นี้ก็ถึงบทแนะนำตัว คืออันตัวข้าพเจ้านี้ บ้าเพลง เอ๊ยชอบเพลงลูกทุ่งเก่าๆเหล้าเหย มาตั้งแต่เป็นมนุษย์มนานั้นแหล่ะ ประเภทว่าฟังเพลงใหม่ๆกับเขาไม่เป็นเอาเสียเลยก็ได้ แต่เพลงเก่าที่ชอบต้องประเภทตลกขบขันยิ่งชอบใหญ่ เพลงที่ตัวเองนั้นบอกตามตรงไม่ได้โม้ มีมากมาย แต่แจกกับเขาไม่ได้หรอก เพราะโหลดเก็บมาจากเขาทั้งนั้น ประเภทใครวางเพ่นพ่าน เป็นเก็บหมด แต่แจกไม่ได้หรอกเดี่ยวเขาจะว่าเอาว่าเอาตูดเขามาทำหน้า เอาเป็นว่าท่านไดอยากได้เพลงเก่าๆ ที่ยังไม่มีหรือไม่เคยฟังก็ขอมาเป็นข้อความส่วนตัว ถ้ามีก็จะให้ทันทีโดยไม่ลังเล แต่ถ้าจะเอาไปโพสตืต่อห้ามบอกว่าได้มาจากผม คือให้รับผิดชอบกันเอาเองนะครับ แค่นี้ก่อนครับ สวัสดีครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: สอนคา ขอแนะนำตัว นะ นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 05:31:57 PM »
จัดไปชุดใหญ่ๆ เลยครับ น้าสอนไม่เสร็จ  :90 :90

เอาน่า ไม่ล้านมั่งก็แล้วไป  :16 :16

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง