กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ชินโซรัน มารายงานตัวครับผม  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ชินโซรัน

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 87
  • Thank You
  • -Given: 64
  • -Receive: 87
ชินโซรัน มารายงานตัวครับผม
« เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 07:39:22 PM »
ผมชื่อ ชินจัง นะครับยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่าน ผมเกิดวันที่ 12 พฤษภาคม 2529 ชื่อจริงคือ ชินโซรัน ไม่ต้องแปลกใจนะครับผมนับถือศาสนาฮินดูครับเลยมีชื่อแบบนี้ ผมเดิกที่กรุงเทพมหานคร แต่มาโตที่นครสวรรค์ ราศีเกิดคือวัว แต่ตามเวลาตกฟากคือราศีคนคู่ ครับผม และนี่คือจุดเริ่มต้นแห่งเรื่องราวชิวิตของผม ยาวสักนิดนะครับอยากให้ทุกท่านได้รู้จักกับผมแบบละเอียดในหลายแง่มุมของตัวผมครับ ถึงผมเกิดที่กรุงเทพและเติบโตมาที่นครสวรรค์ เมืองที่ใครหลายคนอาจคิดว่าเป็นตามชื่อ แต่เปล่าเลยครับทุกสถานที่ย่อมมีหลายแง่มุมมีทั้งมุมมืดและมุมสว่าง ผมเกิดมาไม่มีพี่ไม่มีน้องเป็นลูกคนเดียวของครอบครัวแต่โชตร้ายไปหน่อยที่ดันเติบโตมาในมุมมืดของเมืองมีเพียงสิ่งเดียวที่ทำให้ผมมีความสุขภายในมุมเมืองที่แสนเศร้า นั่นคือเสียงเพลงจากศิลปินท่านนึง ซึ่งศิลปินท่านนี้ก็คือครู สุเทพ วงศ์กำแหง นั่นเอง ทุกครั่งที่ผมได้ยินเสียงของท่านผมรู้สึกเหมือนมีโลกส่วนตัว โลกที่ปลอดภัย โลกที่ทุกชีวิตมีแต่ความสุข เสียงของท่านเปรียบดังเสียงแห่งสวรรค์ที่ส่งผ่านมาถึงผม มีหลายครั่งที่ผมแอบเสียดายที่เกิดมาในยุคสมัยนี้ถ้าผมเกิดในยุคสมัยที่เพลงลูกกรุงกำลังเป็นที่นิยิมผมคงเหมือนตกอยู่ในแดนสวรรค์จริง ๆ เสียดายที่ปัจจุบัยบทเพลงเหล่านี้ได้เลือนหายไปตามกาลเลายิ่งนานวันไปก็ยิ่งสูญหายไปมากขึ้น ถึงแม้วันเวลาจะผ่านพ้นไปนานเพียงใดแต่สำหรับผมน้ำเสียงครู สุเทพ ไม่มีวันเก่าไปตามวันเวลา เสียงของท่านยังคงตราตรึงอยู่ในจิตใจของผมเสมอ จนทุกวันนี้เสียงของครู สุเทพ ยังคงเป็นที่หนึ่งในใจผมตลอดมา ผมตามหาบทเพลงที่ท่านขับร้องจากหลายสถานที่หลายแหล่งที่มา จนผมได้มาพบกับบ้านเพลงไทยซึ่งมีคุณดาวเรืองที่ชื่นชอบในผลงานของครู สุเทพ เช่นเดียวกับผม ยอมรับว่าผมดีใจมากเลยครับ จนผมเริ่มแบ่งปันบทเพลงของครู ในบ้านเพลงไทยก่อนที่จะย้ายเว็บมาที่นี่ มีสามชิกตอบรับบทเพลงของครู สุเทพ อย่างดีทำให้ผมรูสึกประทับใจอย่างยิ่งเพราะครูเพลงที่ผมเคารพรักท่านนี้ยังคงตราตรึงอยู่ในใจของใคร ๆ อีกหลายต่อหลายคน ต่อไปนี้ผมขอฝากตัวด้วยนะครับทั้งพี่ ทั้งน้อง คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา มาร่วมกับสืบสายผลงานของครูเพลงในอดีตให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานเท่านานด้วยกันนะครับ ขอขอบพระคุณทีมงานบ้านเพลงไทยและสมาชิกบ้านเพลงไทยทุกท่านให้การตอนรับผมเป็นอย่างดี...
ขอบคุณครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 08:56:42 PM โดย ชินโซรัน »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: รายงานตัวครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 07:41:12 PM »
อยากบอกเราแค่นี้เหรอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 07:48:00 PM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

มหาสุ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 749
  • Thank You
  • -Given: 323
  • -Receive: 749
Re: รายงานตัวครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 07:51:19 PM »
แม่แบบมีให้ดูมากมาย ลองดูตัวอย่างครับ

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: ชินโซรัน มารายงานตัวครับผม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:06:27 PM »
ดีจังเลยครับ....
      พี่ดาวเรือง/คุณภิรมย์/คุณอาคม/คุณน้องนา/คุณกรุ/คุณจรีพร/ลุงชัย/คุณเผ่าพงษ์/ ผมเอง....
            และอีกหลายๆท่าน ก็ชอบเพลงครูสุเทพครับ
       ช่วงเวลา 1 ทุ่ม-4ทุ่ม ของ ทุกวันเสาร์ และวันจันทร์
            เรามาฟังเพลงลูกกรุงเก่าๆด้วยกัน....นะครับ น้องชินโซรัน
                 ( ผมเกิด 2500 แต่ขอเรียกคุณชินโซรัน
               ว่า น้องชินโซรัน ตามนี้...ละกันนะครับ)

ดาวเรือง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: ชินโซรัน มารายงานตัวครับผม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:54:58 AM »
..............................

ขอต้อนรับชินโซรัน สมาชิกแฟนคลับครูสุเทพ อีกครั้ง
ขอให้มีความสุขในเสียงเพลงของครูสุเทพมากๆเด้อ...

.............................

สมพร เกาะยอ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 07:03:22 AM »

ยินดีต้อนรับ แฟนพันธ์แท้ ลุงสุเทพ วงศ์กำแหง อีกคน คุณซินโซรัน
เขียนมาแค่นี้ คุณต้องถามว่า สมพร เกาะยอเป็นใคร ก็ต้องย้อนไปที่การรายงานตัวอีกใช่ไหม
ถ้าอยากคุยด้วยหละ ต้องขอเบอร์โทร ผ่านเวบบ้านเพลงไทย แสดงว่าที่เล่ามาทั้งหมด
ยังไม่จบนะลูกซินโซรัน

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 08:22:16 AM »
ยินดีต้อนรับท่านสมาชิกสายตรงวงในของวงการเพลงเก่าครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 04:29:18 PM »
ยินดีต้อนรับครับน้องซินโซรัน ขอให้มีความสุขดังที่ตั้งใจนะครับ

สุธา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 703
  • Thank You
  • -Given: 310
  • -Receive: 703
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 06:35:14 PM »
โอ้...อ่านแล้วตาลายเลยครับ  :09
ยินดีต้อนรับครับผม  :90

ยูโกะ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 410
  • Thank You
  • -Given: 532
  • -Receive: 410
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 07:26:04 PM »
ยินดีต้อนรับค่ะ แม้รายงานตัวไม่ครบแต่ก็อ่านเพลินๆดีค่ะ แวะมาคุยกันบ่อยๆนะคะ

บทเพลงที่ดี  คือสมบัติของแผ่นดิน

จรีพร

• เก่าแก่มานมนาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1809
  • Thank You
  • -Given: 903
  • -Receive: 1809
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:44:37 AM »

ยินดีต้อนรับ คุณซินโซรัน คืนสู่เหย้า ขอให้มีความสุขกาย สุขใจใน "บ้านเพลงไทย" บ้านที่แสนอบอุ่น และอบอวลไปด้วยความรัก ความสมัครสมานสามัคคีกลมเกลียว เป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกัน

มาช่วยกันอนุรักษ์เพลงไทยให้อยู่ชั่วลูกชั่วหลานค่ะ

:35 :35 :35

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2013, 12:12:52 PM โดย จรีพร »

เอ-ชะอำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 337
  • Thank You
  • -Given: 129
  • -Receive: 337
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 10:30:58 PM »
ดีใจจัง ที่น้องชิน ได้กลับมาอยู่ด้วยกันอีกครั้ง ได้รับแบ่งปัน แชร์ เรื่องราวบทเพลงครูสุเทพด้วยกันอีก ขอบอกว่ายินดีต้อนรับน้องชินสู่บ้านเพลงไทยอีกครั้งครับ มาร่วมอนุรักษ์บทเพลงเก่า และความรู้สึกดี ๆ ร่วมกัน