สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

ชินโซรัน มารายงานตัวครับผม

(1/3) > >>

ชินโซรัน:
ผมชื่อ ชินจัง นะครับยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่าน ผมเกิดวันที่ 12 พฤษภาคม 2529 ชื่อจริงคือ ชินโซรัน ไม่ต้องแปลกใจนะครับผมนับถือศาสนาฮินดูครับเลยมีชื่อแบบนี้ ผมเดิกที่กรุงเทพมหานคร แต่มาโตที่นครสวรรค์ ราศีเกิดคือวัว แต่ตามเวลาตกฟากคือราศีคนคู่ ครับผม และนี่คือจุดเริ่มต้นแห่งเรื่องราวชิวิตของผม ยาวสักนิดนะครับอยากให้ทุกท่านได้รู้จักกับผมแบบละเอียดในหลายแง่มุมของตัวผมครับ ถึงผมเกิดที่กรุงเทพและเติบโตมาที่นครสวรรค์ เมืองที่ใครหลายคนอาจคิดว่าเป็นตามชื่อ แต่เปล่าเลยครับทุกสถานที่ย่อมมีหลายแง่มุมมีทั้งมุมมืดและมุมสว่าง ผมเกิดมาไม่มีพี่ไม่มีน้องเป็นลูกคนเดียวของครอบครัวแต่โชตร้ายไปหน่อยที่ดันเติบโตมาในมุมมืดของเมืองมีเพียงสิ่งเดียวที่ทำให้ผมมีความสุขภายในมุมเมืองที่แสนเศร้า นั่นคือเสียงเพลงจากศิลปินท่านนึง ซึ่งศิลปินท่านนี้ก็คือครู สุเทพ วงศ์กำแหง นั่นเอง ทุกครั่งที่ผมได้ยินเสียงของท่านผมรู้สึกเหมือนมีโลกส่วนตัว โลกที่ปลอดภัย โลกที่ทุกชีวิตมีแต่ความสุข เสียงของท่านเปรียบดังเสียงแห่งสวรรค์ที่ส่งผ่านมาถึงผม มีหลายครั่งที่ผมแอบเสียดายที่เกิดมาในยุคสมัยนี้ถ้าผมเกิดในยุคสมัยที่เพลงลูกกรุงกำลังเป็นที่นิยิมผมคงเหมือนตกอยู่ในแดนสวรรค์จริง ๆ เสียดายที่ปัจจุบัยบทเพลงเหล่านี้ได้เลือนหายไปตามกาลเลายิ่งนานวันไปก็ยิ่งสูญหายไปมากขึ้น ถึงแม้วันเวลาจะผ่านพ้นไปนานเพียงใดแต่สำหรับผมน้ำเสียงครู สุเทพ ไม่มีวันเก่าไปตามวันเวลา เสียงของท่านยังคงตราตรึงอยู่ในจิตใจของผมเสมอ จนทุกวันนี้เสียงของครู สุเทพ ยังคงเป็นที่หนึ่งในใจผมตลอดมา ผมตามหาบทเพลงที่ท่านขับร้องจากหลายสถานที่หลายแหล่งที่มา จนผมได้มาพบกับบ้านเพลงไทยซึ่งมีคุณดาวเรืองที่ชื่นชอบในผลงานของครู สุเทพ เช่นเดียวกับผม ยอมรับว่าผมดีใจมากเลยครับ จนผมเริ่มแบ่งปันบทเพลงของครู ในบ้านเพลงไทยก่อนที่จะย้ายเว็บมาที่นี่ มีสามชิกตอบรับบทเพลงของครู สุเทพ อย่างดีทำให้ผมรูสึกประทับใจอย่างยิ่งเพราะครูเพลงที่ผมเคารพรักท่านนี้ยังคงตราตรึงอยู่ในใจของใคร ๆ อีกหลายต่อหลายคน ต่อไปนี้ผมขอฝากตัวด้วยนะครับทั้งพี่ ทั้งน้อง คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา มาร่วมกับสืบสายผลงานของครูเพลงในอดีตให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานเท่านานด้วยกันนะครับ ขอขอบพระคุณทีมงานบ้านเพลงไทยและสมาชิกบ้านเพลงไทยทุกท่านให้การตอนรับผมเป็นอย่างดี...
ขอบคุณครับผม

สมภพ:
อยากบอกเราแค่นี้เหรอครับ

มหาสุ:
แม่แบบมีให้ดูมากมาย ลองดูตัวอย่างครับ

ลือ:
ดีจังเลยครับ....
      พี่ดาวเรือง/คุณภิรมย์/คุณอาคม/คุณน้องนา/คุณกรุ/คุณจรีพร/ลุงชัย/คุณเผ่าพงษ์/ ผมเอง....
            และอีกหลายๆท่าน ก็ชอบเพลงครูสุเทพครับ
       ช่วงเวลา 1 ทุ่ม-4ทุ่ม ของ ทุกวันเสาร์ และวันจันทร์
            เรามาฟังเพลงลูกกรุงเก่าๆด้วยกัน....นะครับ น้องชินโซรัน
                 ( ผมเกิด 2500 แต่ขอเรียกคุณชินโซรัน
               ว่า น้องชินโซรัน ตามนี้...ละกันนะครับ)

ดาวเรือง:
..............................

ขอต้อนรับชินโซรัน สมาชิกแฟนคลับครูสุเทพ อีกครั้ง
ขอให้มีความสุขในเสียงเพลงของครูสุเทพมากๆเด้อ...

.............................

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version