เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ก๋วยเตี๋ยวบะหมี่ - สุริยา แสวงธรรม

<< < (6/6)

บุญชม พรสัมฤทธิ์:
หมี่เหลือง น้ำซุป อย่างดี น่าอร่อย ลองชิมซักหน่อยครับ

ลุงสุขใจปากช่อง:

--- อ้างจาก: สมภพ ที่ มกราคม 28, 2015, 08:36:50 PM --- 
        แข่งกับป้ามั้ยล่ะ

--- End quote ---
ผมลืมไปแล้วว่า เพลง รักเธอเท่าช้าง ของสุริยา เป็นฉบับใช่ไหมครับหรือเพลิน พรหมแดน ขอบคุณมากครับสำหรับเพลงนี้ครับ

สมภพ:

--- อ้างจาก: ลุงสุขใจปากช่อง ที่ ธันวาคม 16, 2019, 07:30:42 PM ---
--- อ้างจาก: สมภพ ที่ มกราคม 28, 2015, 08:36:50 PM ---
        แข่งกับป้ามั้ยล่ะ

ผมลืมไปแล้วว่า เพลง รักเธอเท่าช้าง ของสุริยา เป็นฉบับใช่ไหมครับหรือเพลิน พรหมแดน ขอบคุณมากครับสำหรับเพลงนี้ครับ

รักเธอเท่าช้าง คำร้อง/ทำนอง - เพลิน พรหมแดน ร้องต้นฉบับโดยสุริยา แสวงธรรม ครับ

ดรีม:
ขนมพ่อเอ้ย ผลงานการแต่งของครูเบญจมินทร์เอง เพลงนี้รู้สึกก็มาแนวเดียวกัน
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version