เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

หลงป่า - สังข์ทอง สีใส

<< < (3/5) > >>

โชคดี:
มาฟังเสียงจากความเพียรเป็นสิบๆหนหน่อยครับ ขอบคุณครับลุงสมภพ

ลูกหยี:
หลงป่า ออกได้ไม่ได้ขอตามติดด้วยอีกคนครับผม ขอบคุณพี่สมภพมากครับ  :yenta4-emoticon-0020:

น้องพลอยใส:
ขอบคุณมากๆ เลยนะคะสำหรับบทเพลงไพเราะอมตะหายาก

สัมพันธ์ พัทลุง:
เป็นเพลงที่ครูสัญญา  จุฬาพร  แต่งให้ สังข์ทอง  สีใส  ร้องบันทึกเสียงในสมัยที่อยู่วงจุฬารัตน์ด้วยกัน  ผมเคยมีแผ่นนี้  เป็นแผ่น 78 ซื้อเหมามาจากห้างพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วานเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว จำนวน 30 แผ่น แผ่นละ 20 บาท สภาพโทรมมาก  มอบให้พี่ชายคนหนึ่งนำไปริบ เอาแต่ไฟล์เพลงมาไม่เอาแผ่นคืน  คุณภาพเสียงก็เหมือนกับที่คุณสมภพวางให้ฟังนั่นแหละครับ  แต่ของคุณสมภพผ่านการปรุงแต่งพอสมควรเสียงจึงดูจะใสกว่า

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :z7: :z7:
เสียงค่อนข้างชัดเจน น่าเก็บเอาไว้ฟัง ขอบคุณที่นำมาแบ่งปัน

อ :zxdrn:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version