เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

หลงป่า - สังข์ทอง สีใส

<< < (2/5) > >>

สมภพ:

--- อ้างจาก: หนุ่มวิชญ์ ที่ กุมภาพันธ์ 08, 2015, 07:43:43 AM ---ภาพประกอบนี่ดูแล้วให้ความรู้สึกยังไงบอกไม่ถูกเลยครับลุง

--- End quote ---

ในเพลงบรรยาถึงคนเมากัญชา แล้วหลงไปนอนในป่าช้าครับ

หนุ่มชาวเรือ:
 :09  แท้ก็เมากัญชา  ยาฝิ่นนี่เอง ไอ้ทีแรกนึกว่าหลงจาว ๆ ๆ
 ขอรับไปเปิดด้วยครับผม  ขอบคุณครับ

สายัณห์:
ไฟล์เพลงที่มีเสียงเหมือนร้องในโอ่ง แต่งยังไงก็ไม่ดีเลย ขอเก็บจากมืออาชีพนักปรุงแต่งตัวจริงไปแทนดีกว่า  :90

สุรชัย:
เพลงชื่อ หลงป่า มีนักร้องหลายท่านร้อง ขอฟังในแนวของ สังข์ทอง สีใส ครับ เนื้อร้องเหมือนกันหรือไม่ หรือ ต่างคนต่างหลงป่า กัน ขอบคุณมากครับ

สอนคา:
คนใต้บอกว่า หลงป่าออกง่ายกว่าหลงท่อง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version