เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

น้ำใจพ่อตา - ชัยชนะ บุญนะโชติ เพลงที่ทำให้ผมจมอยู่กับเวปเพลงเก่านานนับสิบปี

<< < (3/4) > >>

มดแดงซ่า:
สงสัยจะตกสำรวจเพลงนี้จริงๆ :yenta4-emoticon-0043: ต้องขอต่อท้ายขบวนร่วมด้วยคนแล้วครับ ขอบคุณท่านสมภพอย่างมากครับ :yenta4-emoticon-0020:

ปูน_ขอนแจ่น:
ขอชิมหน่อย เด้อปู่ น้ำใจพ่อตา ขอบคุณครับ :yenta4-emoticon-0020:

สามเค:
เพลงเก่าลองได้ซึมลึกแล้วเลิกยากกกกกก

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
เพลงเก่าเพลงนี้ เป็นเพลงที่ครูสำเนียง ม่วงทองเป็นผู้ประพันธ์ จังหวะสนุกๆ ชอบเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

ประสม เมืองชล:
ขอเริ่มต้นค้วยคำว่า "ขอขอบพระคุณในน้ำใจที่นำเพลงดีมีคุณค่ามาแบ่งปัน" ผมเองก็ตามหาเพลงนี้อยู่หลายปี
เคยฟังทางวิทยุ AM ฟังครั้งเดียวครับรู้สึกชื่นชอบในเสน่ห์ของเพลง แต่ไม่ทราบว่าชื่อเพลงอะไรเพราะบิดหน้าปัด
วิทยุมาเจอตอนท่อนท้ายๆพอดี ขอขอบพระคุณทั้งท่าน ผอ.สมภพ , อาสมพร และทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version