เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

นอนคว่ำนอนหงาย - ชินกร ไกรลาศ

(1/3) > >>

สมภพ:

http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/50421c39e817231f9596125ad3b95865.swf
          ชื่อเพลงไม่ผิดครับ เพลงนี้เป็นเพลงล้อกับเพลง เดือนคว่ำเดือนหงาย ที่ครูชินกรเคยร้องเอาไว้ ผมไม่มีข้อมูลว่าเสียงผู้หญิงที่ร้องด้วยนั้นคือใคร สำหรับผมคิดว่าไม่ใช่เสียงผู้หญิงครับ คนที่น่าจะให้คำตอบได้คือน้าชา พัทยา ผู้ที่เคยอยู่ร่วมวงดนตรีชินกร ไกรลาศ และเป็นศิษย์ร่วมอาจารย์กับครูชินกร เข้ามาเมื่อไรคงมีข้อมูลมาฝากกันครับ

หนุ่มชาวเรือ:
 :52  อิอิ  เอ..แล้วนอนท่าไหนถึงจะดีละ  ขอฟังด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

โต:
นอนคว่ำนอนหงาย - ชินกร ไกรลาศ ???
เพิ่งเคยได้ฟังครับพี่สมภพ ขอบคุณนะครับ...
เห็นภาพประกอบแล้วอยากนอนคว่ำ...555
 :52 :90

สอนคา:
ได้ฟังเพลงนี้สดุ้งนิดหน่อยครับพี่ เล่นนอนมองจันทร์ ต้องนอนหาย แล้วคนนอนคว่ำมองอะไรพี่ อิ อิ

ปูน_ขอนแจ่น:
มีอยู่ สอง file ทั้งจากเทปและ น่าจะแผ่น ขอชมไฟล์ ปู่ ครับ น่าจะแต่ง และขัดมาแล้ว ขอคุณหลายเด้อ ปู่  :01 :01

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version