เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

นอนคว่ำนอนหงาย - ชินกร ไกรลาศ

<< < (2/3) > >>

ฮิเดโกะ:
 :52 :52 :52ขอบคุณค่ะ  อิอิ นอนกลี้งไปมาได้ป่ะคะ

อิ้ว:
จะเกี่ยวกับดูเดือนไม่ครับ นอนคว่ำนอนหงาย  แต่เพลงก็น่าฟังครับ ขอบคุณพี่สมภพครับ

:90

สุรชัย:
นั่นนะซิ จะนอนคว่ำหรือนอนหงาย ขอเก็บสะสมก่อนละกัน ขอบคุณมากครับ

ชา พัทยา:

--- อ้างจาก: สมภพ ที่ กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:58:10 PM ---
         ชื่อเพลงไม่ผิดครับ เพลงนี้เป็นเพลงล้อกับเพลง เดือนคว่ำเดือนหงาย ที่ครูชินกรเคยร้องเอาไว้ ผมไม่มีข้อมูลว่าเสียงผู้หญิงที่ร้องด้วยนั้นคือใคร สำหรับผมคิดว่าไม่ใช่เสียงผู้หญิงครับ คนที่น่าจะให้คำตอบได้คือน้าชา พัทยา ผู้ที่เคยอยู่ร่วมวงดนตรีชินกร ไกรลาศ และเป็นศิษย์ร่วมอาจารย์กับครูชินกร เข้ามาเมื่อไรคงมีข้อมูลมาฝากกันครับ

--- End quote ---
เพลงนอนคว่ำนอนหงาย ชุดเพลงแปลงดังระเบิด ในยุคที่ท่านยุบวงแล้วร้องตามคาเฟ่ ดนตรีอีเลคโทน+โฟล์คซอง กำลังนิยม เพลงแปลงนี้บางเพลง(หมากัด)ร้องกันมาตั้งแต่สมัยทำวง เป็นเพลงฟังแล้วขำ ไม่ง่วง นักร้องหญิง ไม่แน่ใจว่า กิ่งกาญจน์ กาญจนา หรือไม่

ลุงวิชญ์:
เพลงที่ไม่เคยฟังอีกแล้วครับ นอนคว่ำนอนหงาย ชินกร ไกรลาศ ยิ่งค้นยิ่งมีสิ่งที่ทำให้ชวนติดตามครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version