กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: มารายงานตัวครับผม ขอฝากเนื้อฝากตัวทุกท่านด้วยขอรับ  (อ่าน 3313 ครั้ง)

ไทยยังมีฟ้า

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 42
  • Thank You
  • -Given: 41
  • -Receive: 42
ผมชื่อ ต้อม อายุ 40 ปีครับ (ไปเว็บอื่นดูอายุเยอะ มาเว็บนี้ รู้สึกว่าตัวเราจะเด็กลงไปทันใด แหะ ๆ) อยู่เมืองลพบุรีครับผม
เรียนตรงๆว่า ส่วนตัวแล้วไม่ได้คลั่งไคล้เพลงเก่าๆสักเท่าไร แต่เพลงดีๆ ดังๆ ก้อน่าจะเคยฟังมาไม่ใช่น้อย ^^
เหตุที่เข้ามาเว็บนี้ เพราะลุงของผมน่ะขอรับ ท่านอยากได้เพลงไทยอมตะ แบบต้นฉบับ แต่ท่านใช้คอมไม่เป็น *-*  เลยให้กระผมมาหาให้
หาไปหามา ก็มาเจอเว็บ "บ้านเพลงไทย" เข้า ดูๆ อ่านๆ หาๆ ก็รู้สึกแปลกๆ ต้องบอกว่า ดูน่าจะอบอุ่นดี ก็เลยสมัครสมาชิกเข้ามาซะเลย ^-^ )ปกติไม่ชอบสมัครเว็บไหนๆอะครับ) 
จุดประสงค์หลัก คือเข้ามาหาโหลดเพลงไปให้ลุงของกระผม (รวมทั้งฟังเองด้วยบ้าง - -" ) จึงต้องขออภัยที่เสียมารยาทไปนะครับ  แต่...
** ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยแบ่งปันเพลงไทยดีๆ ที่หาฟังกันไม่ได้ง่ายๆ แล้วในตอนนี้ ให้เราได้รับฟังอิ่มเอมอารมณ์กันมากๆเลยขอรับ **
>>> สุดท้ายขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านด้วยนะขอรับ  ขอบคุณพี่สมภพมากนะครับที่รับเข้าเป็นสมาชิก ^^ <<<

ฮิเดโกะ

• ยอดรักตลอดกาลค่ะ
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1718
  • Thank You
  • -Given: 2178
  • -Receive: 1718
  • เสียงเพลงสุขใจ อิอิ โดยเฉพาะเพลงยอดรัก
 :09 :09 :09  ยินดีต้อนรับค่ะ

ชอบฟังเพลงเศร้าๆซี๊งๆ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
          ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณที่มาแนะนำตัวให้ได้เป็นที่รู้จักกันครับ บ้านเพลงไทยถือว่าการเข้ามาเป็นสมาชิกแล้วแนะนำตัวเป็นเรื่องสำคัญมาก (แนะนำตัวนะครับ ไม่ใช่รายงานตัว) และเป็นความสมัครใจของท่านที่จะแนะนำตัวหรือไม่ ถ้าไม่แนะนำตัวพอตอบครบ 5 กระทู้ก็ถือว่าจบ แต่ถ้าท่านแนะนำตัวอย่างจริงใจแล้วละก็ทางเดินในบ้านนี้ยังอีกยาวไกลครับ ที่ท่านสมาชิกใหม่เห็นนั้นเป็นเพียงส่วนหนึ่งครับ ขอให้คุณได้รับสิ่งที่ปรารถนาจากที่นี่นะครับ ค่อยๆ เลือก ค่อยๆ ดูครับ ยังมีอีกเยอะ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

คนเมืองลพ

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 224
  • Thank You
  • -Given: 1265
  • -Receive: 224
ผมคิดว่าลุงของคุณต้อม วางแผนแล้วล่ะครับ ให้คุณต้อมมาชอบเพลงลูกทุ่งเก่าๆ บ้านเพลงไทยยินดีต้อนรับคุณต้อมครับ :52 :52