กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถโพสต์ข้อความหน้าจอแชตฟังเพลงได้ครับ  (อ่าน 5879 ครั้ง)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
เรียนพี่สมภพครับ : ตอนนี้ผมไม่สามารถแชตข้อความหน้าจอฟังเพลงได้เลยครับ ไม่ทราบเพราะเหตุใด ลองเข้าไปร่วมฟังเพลงและแชตเมื่อคืนนี้แล้ว ไม่แสดงผลหน้าจอครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: ไม่สามารถโพสต์ข้อความหน้าจอแชตฟังเพลงได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 08:12:00 PM »
เรียนพี่สมภพครับ : ตอนนี้ผมไม่สามารถแชตข้อความหน้าจอฟังเพลงได้เลยครับ ไม่ทราบเพราะเหตุใด ลองเข้าไปร่วมฟังเพลงและแชตเมื่อคืนนี้แล้ว ไม่แสดงผลหน้าจอครับ
คำถามข้อที่ 1 ขณะนี้มองเห็นหน้าแชทหรือเปล่า
คำถามข้อที่ 2 เห็นข้อความที่คนอื่นๆ คุยกันหรือเปล่า
คำถามข้อที่ 3 คุณใช้เบราเซอร์อะไรในการเข้าเวป (Internet Explorer Chrome Firefox)

ต้องถามก่อนครับ เพื่อจะได้ดูว่าสาเหตุมาจากอะไร ถ้าเป็น Internet Explorer ปัญหาเยอะจริงๆ แต่ก็แก้ไขได้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

• Thank You
Re: ไม่สามารถโพสต์ข้อความหน้าจอแชตฟังเพลงได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 12:01:07 AM »
Ok ทั้ง 1,2 ส่วนข้อ 3 น่าจะใช่ครับ/ไม่แน่ใจ เพราะตั้งเข้าเองอัตโนมัติเลยครับ //ไม่ยอมรับทั้งข้อความสั้นยาว หรือสติ้กเกอร์

• Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 12:04:13 AM »
ข้อ 3 น่าจะเป็น Internet Explorer

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 01:32:07 PM »
ผมสรุปว่าคุณเผ่าพงษ์เห็นหน้าแชท เห็นข้อความของคนอื่น แต่ไม่สามารถโพสต์ข้อความได้ แล้วใช้เบราเซอร์ Internet Explorer ในการเข้าเวปนะครับ วิธีแก้ไขก็คือ

1. เปิดหน้าเวปขึ้นมาครับ แล้วมองไปที่มุมขวาบนของจอหาคำว่า Tool คลิคตรงนั้นเลยครับ พอคลิคแล้วจะมีหน้าต่างห้อยลงมา มองไปที่คำว่า Compatipbility View Setting
   คลิคตรงนี้อีกทีครัรบ (ชมภาพประกอบที่ 1)

2. เมื่อคลิคไปตรงคำว่า Compatipbility View Setting จะมีหน้าต่างใหม่โผล่ขึ้นมา ให้มองที่แถวล่างสุด ที่คำว่า Display All Websites In Compatipbility View Setting
    แล้วให้ติ๊กเครื่องหมายถูก ในช่องข้างหน้า เสร็จแล้วกดปุ่ม Close ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ (ชมภาพประกอบที่ 2)

อีกวิธีหนึ่งก็คือแนะนำให้ไปใช้เบราเซอร์อื่น เช่น Firefox หรือ Google chrome  จะไม่เจอปัญหาที่ว่านี้ครับ เหตุผลก็คือ IE เป็นเบราเซอร์ที่ยุติการพัฒนามานานแล้วไม่สามารถจะรองรับการพัฒนาของเวปไซด์ที่ยังมีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 01:37:01 PM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

• Thank You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:52:51 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ามภพ ตอนนี้โพสต์ได้ตามปกติแล้ว แต่ว่าผมไม่ได้ทำอะไรตามขั้นตอนที่พี่บอกมาเลยนะครับ อิอิ