เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เทพ เทียนชัย $ เทพ โพธิ์งาม อัลบั้ม “แม่ไม้เพลงแปลง” (เทป)

<< < (3/5) > >>

ชา พัทยา:
อาจารย์เทพทั้งสอง นับว่าเป็นตลกรุ่นบุกเบิกคาเฟ่ ให้รุ่นหลังๆได้มีแนวทางหากิน จนมีชื่อเป็นที่ยอมรับของสังคม ตลกคือการแสดง ชีวิตจริงไม่ตลกครับ ต่อสู้ริ้นรนเลี้ยงครอบครัว แต่หน้าทีคือทำให้ผู้ชม มีความสุข เฮฮา อารมณ์ขัน แหละนั่นคือผู้ที่คุณเรียกเขาว่า  "พวกตลก"

สอนคา:
เพื่อบรรยากาศแก้ร้อนครับ ขอบคุณมากครับ :zxdrn:

ลุงเริญ:
เคยฟังบ้าง บางเพลง แต่นานมากจนลืมไปแล้ว
 ได้กลับมาฟังอีกครั้งขอบคุณมากๆครับ

นายน์:
สุดยอดครับ หาฟังยากมาก เมื่อก่อนเป็นเพลงที่แต่งขึ้นมาเพื่อล้อเลียนเพลงดังๆ ปัจจุบันหาฟังยากครับ

ลุงนนท์:
ตลกร้องเพลงได้ไพเราะมีหลายคน ส่วนตัวชอบเพลง พิษรักพิษณุโลก ของสีหนุ่ม เชิญยิ้ม ส่วนชุด 2 เทพ นี้ ไม่เคยเห็นมาก่อน ถือเป็นของเก่าที่ทรงคุณค่า ขอรับไว้สะสมด้วยคน
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version