กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: หมาย แนะนำตัวนะครับ  (อ่าน 3236 ครั้ง)

หมาย

• หมาย
  • ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 3
หมาย แนะนำตัวนะครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 02:00:43 PM »
ชื่อสมหมายครับชอบเพลงลูกทุ่งครับ
อยู่โก-ลกชอบฟังเพลง อ่านหนังสือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 02:13:56 PM โดย สมภพ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: หมาย แนะนำตัวนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 02:20:40 PM »

คุณตั้งกระทู้ผิดห้องแต่ไม่เป็นไรไม่ถือสากัน ผมย้ายมาเป็นกระทู้ใหม่ให้แล้ว ขอบคุณที่เลือกที่จะตั้งกระทู้แนะนำตัวให้เป็นกระทู้แรก ค่อยๆ ศึกษาวิธีการใช้งานไปมีคำแนะนำหาอ่านได้ตามสมควร ไม่ใช่ของยากครับ วันนี้ปรับระดับให้หนึ่งชั้น ตอบครบ 5 กระทู้ปรับอีกครั้ง และเมื่อตอบครบ 15 กระทู้ ปรับถึงระดับสูงสุดของสมาชิกที่ไม่ใช่ทีมงาน(ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส) สามารถเข้าถึงห้องเพลงจากแผ่นเสียงได้ ขอให้สนุกนะครับ สงสัยอะไรตั้งกระทู้ถามได้ หรือไปถามที่หน้าแชทได้ทุกวัน จะมีคนมาเปิดเพลงและสามารถไขข้อข้องใจหรือแนะนำได้ตอนหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่มครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง