สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

รูป หนังสือ หวิว ในอดีต

<< < (2/4) > >>

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
    อ้อ...ลืมไป ส่วนใหญ่ผู้แต่งจะเป็นสำนวนของท่าน "ช้างดำ" กวีเอกแห่งหนังสือปกขาวสมัยโบราณนานเนครับ....เกือบจะได้รางวัลซีไรท์ไปเหมือนกัน ถ้าไม่ถูกจับเสียก่อน ..อิอิอิ
   จาก..อดีตนักพากย์หนังสือปกขาวใต้ต้นชงโคครับ....อิอิอิ

ลือ:
อันว่า...  "นักพากย์หนังสือปกขาว"

การทำเสียง sound  ...ประกอบการพากย์
                                  จะสำมะคัญที่สุด...
                                         ซึ่ง จะขาดเสียมิได้

:54 :54 :54 :54

ภิรมย์:
  ใยสมาชิกจึงสนใจแต่สองเล่มล่าง
รูปแจกจากซิกาแร็ตไม่ดึงดูดความ
สนใจได้บ้างเลยรึ.....ทุกท่าน
               :49

ดาวเรือง:
จริงด้วย... ไหงมาสนใจแต่หนังสือ สาวป่าซางร้อนสวาท กับ ขุนพลเริงสวาท ก็มิทราบได้

แต่.. อยากฟังวิธีพากย์ของคุณเผ่าพงษ์ ปัตตานี จัง ว่าพากย์ยังไงให้เพื่อนๆหน้าแดงซ่าน เดินตัวงอได้
การพากย์ต้องไม่ธรรมดาสามัญแน่นอน . . . จริงไหมครับครูลือ?

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
"แต่.. อยากฟังวิธีพากย์ของคุณเผ่าพงษ์ ปัตตานี จัง ว่าพากย์ยังไงให้เพื่อนๆหน้าแดงซ่าน เดินตัวงอได้  การพากย์ต้องไม่ธรรมดาสามัญแน่นอน . . . จริงไหมครับครูลือ?"
      อาจเป็นเพราะผมอ่านหนังสือได้คล่องกว่าเพื่อนๆคนอื่น (เฉพาะในก๊วนปกขาวด้วยกัน)  จึงได้รับมอบภารกิจลับเฉพาะอันนี้  ส่วนลีลาการพากย์ของผมคงจะออกไปทาง "หนังพร้อมดอ" ยอดศิลปินหนังตะลุงปักษ์ใต้ในอดีต ยังงั้นเลยครับท่านดาวเรือง  ส่วนอาการซู่ซ่านั้น น่าจะเป็นตัวคนพากย์เสียเองมากกว่าเพื่อนคนอื่นๆครับ
      ครูลือคงจะถูกพาดพิงอีกวาระหนึ่งครับ.... :09 :09 :09

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version