กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525 ใครเกิดก่อนก็อ่านได้นะ  (อ่าน 4469 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525 ใครเกิดก่อนก็อ่านได้นะ
อ่านแล้วก็อดแอบยิ้มตามไม่ได้

1. คุณเป็นรุ่นสุดท้ายที่ได้เล่น มอญซ่อนผ้า กระโดดยาง รีรีข้าวสาร เป่ากบฯลฯ
โดยไม่ต้องไปหาดูตามงานวัด หรือ งานแสดงศิลปะวัฒนธรรม

2. คุณเกิดมาร้องเพลงขอมอบดอกไม้ในสวนได้ทันในยุคที่พี่แจ้ นกแล นิธิทัศน์ ยังดัง
และเมื่อโตขึ้น คุณก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะฟังดีทูบี

3. คุณได้เห็นคาราบาวยุคก่อนประวัติศ่าสตร์ เฟื่องฟู และเสื่อมถอย

4. คุณได้เห็น ก็อต จักรพันธ์ (คนเดียวกับเจ้าชายลูกทุ่ง) ยังร้องเพลงสตริงวัยรุ่น
และคณะวงดนตรีชื่อดังอย่าง แอ๊ด เทวดา

5.คุณเกิดมาทันพอดีในยุคที่รองเท้า และถุงเท้านักเรียนแลกซื้อของเล่นหลอกเด็ก
และหลังจากหมดยุคคุณ มันก็ไม่ทำมาหลอกเด็กอีกเลย

6. คุณโชคดีที่เกิดมาทันในยุคที่เมืองไทย มีดาราเด็กชื่อดังอย่างน้องตูมตาม
เพราะสามารถนำมาเปรียบเทียบกับความน่ารักของน้องพลับตอนนี้ได้

7. คุณโตมาพร้อมกับโงกุน ดราก้อนบอลมันออกฉายทีวีครั้งแรก ปี 2529-2538
หนังสือการ์ตูนอัพเดททุกสัปดาห์ มีพิมพ์ทุกสำนักไม่มีการดองเพราะยังไม่มีลิขสิทธ์
อ่านแล้วไปดูช่อง 9 อีกยังมันส์ ถามเด็กผู้ชายยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จักพลังคลื่นเต่า
กินเวลา 10 กว่าปีถึงจะจบ (แต่เด็กรุ่นใหม่ใช้เวลาอ่านแค่วันเดียว)

8. สุดยอดแห่งการ์ตูนก็มีในยุคนี้ เช่น เซ็นต์เซย่า เจ็ทแมน จีบัน เกียบัน ชาลีบัน ซึบาสะ
นายมดแดง อุลตร้าแมน เซเลอร์มูน รันม่า1/2 ฯลฯ
มันก็เข้ามาฉายตอนเราอยู่อนุบาล -ประถม แล้วพอขึ้นชั้นมัธยมมันก็ค่อยๆ หายไป

9. คุณเกิดมาทันพอดี กับช่วงเกมกด วีดีโอเกม คอนตร้า มาริโอ้
พอโตขึ้นก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะเล่น play station และ ทามาก๊อดจิ ขึ้นๆ ลงๆ ซ้ายขวา
เอบีซีเลค สตารท์ สูตรสามสิบตัวเลย คอนทร้า มาริโอ้ก็เก็บเห็ดอย่างเดียว
ส่วนPlay Station ก็วินนิ่งเลย

10. ในช่วงเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น คุณก็โตมาพร้อมกับอาร์เอสยุคที่นักร้องอายุไล่เลี่ยกับคุณ ออกเทปกันให้ควั่ก
และคุณยังได้เห็นตำนานร็อค หรั่ง หินเหล็กไฟ เสือ อิทธิ ไฮร็อค ล่มสลายไปต่อหน้าต่อตา
หลังการเข้ามาของเต๋า ทัช บอยเก๊าท์ แก๊งใจง่าย
หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของอาร์เอสโดยแท้จริง แต่นั่น มันอดีต
ยุคนี้เขาห้ามเอาของเกี่ยวกับอาร์เอสเข้าบ้าน

11. หนังไทยก็ทำมาตามวัยของคุณ แล้วมันก็มีเยอะจริงๆ อนึ่งคิดถึงฯ น้ำเต้าหู้กับครูระเบียบ
ปีหนึ่งเพื่อนกัน กระโปรงบานขาสั้น โลกทั้งใบ เด็กเสเพล
พอคุณโตเข้าหน่อยก็มีหนังอย่าง โอเนกาทีฟ จักรยานสีแดง
แล้วที่ทำมาโดนใจคนยุคนี้จริงๆ อย่างหนังระลึกชาติ แฟนฉัน

12. คุณได้ซึมซับอารมณ์ และบรรยากาศของการเข้าฉายครั้งแรก
ของสุดยอดหนังตื่นตาตื่นใจในยุคนั้นอย่าง Terminator 2 Jurassic park speed-เร็วกว่านรก (ภาคหลังอย่าได้พูด)

13. รองเท้าแตะในตำนานอย่าง Scholl (สกอลล์) ก็มาฮิตที่สุดในยุคคุณนี่แหละ
ใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง (ร้อยละ 70 ของเด็กวัยรุ่นในยุคนั้นโดนขโมยแต๊บมาแล้ว)

14. คุณเกิดมาทัน ได้ดูลิเวอร์พูลยุคล่าอาณานิคมยุค ’80
และตกเป็นเมืองขึ้นยุค’90 จนถึงปัจจุบัน

15. ตอนมัธยมสิ่งที่ทำให้คุณบ้าบาสเกตบอลเพราะชิคาโก้บูล ร็อตแมน โอนีล พิพเพน จอร์แดน
และการ์ตูนแสลมดังค์ไม่ได้บ้าเพราะอยากโชว์สาว

16. มีหมากฝรั่งบุหรี่ด้วย อิอิ กินแล้วโดนดุประจำ

17. เรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์

18. ดูดาวพระศุกร์ .. สายโลหิต เวอร์ชั่น ศรราม สุวนันท์

19. 10 ปีที่แล้วเจ้าขุนทองเป็นยังไง 10 ปีให้หลังเจ้าขุนทองก็ยังอยู่ มันไม่แก่ขึ้นเลยครับ

20. คุณได้เห็นยุคที่นักฟุตบอลไทยยังเป็น Dream Team จนปัจจุบันกลายเป็นฝันค้าง

21. 3 หนุ่ม 3 มุม --กบ แท่ง มอส

22. packlink, 1145 ใช้ส่งข้อความ เป็นไรที่ วัยรุ่น hit hot มากเลย

23. ยุคเฟื่องฟูสุดขีด ของ วง Micro อารมณ์ "ขอมือขวาหน่อยคร๊าบ"

24. มุข นายก ชวน ยัง เล่นได้เสมอ "เอ่อ ผมคิดว่า.... ในกรณีนี้
เรายังไม่ควรรีบด่วน......ตัดสินใจ
ควรจา... ยืดวาระ ในการพิณาาาาา........ ออกไป ซัก 10 ชาติก่อน "

25. แผ่นซีดี ยังราคา 250 บาท... ทั้ง Grammy และ RS

26. เจ้าพ่อ เซี่ยงไฮ้.... ฉายแล้วฉายอีก.. ไม่รู้ ทำไมเจ้าพ่อมันออกลูกดก เหลือเกิน...
ดนตรีเปิดตัว มาพร้อมกับ ท่า เดิน อันเป็นเอกลักษณ์ พร้อม ชุดสูท สวมหมวก...เท่จริงๆ...

27. หนังจีน... เล่นไพ่ โคตรสารพัด เทคนิค ในการโกง...
คนตัดคนภาค 1 2 3 พระเอกต้องโง่ก่อน แล้วมาเก่งสุดๆ... ได้อาจารย์ ที่เก่งกว่า ตัวโกง..
แต่ถูกโกงแล้วมาถ่ายทอดฝีมือ โคตรเซียนให้ลูกศิษย์

28. หนังจีนทุกเรื่อง มีประโยคฮิต "ใครฆ่าท่านพ่อ ท่านแม่..อาจารย์" "แก้แค้น 10 ปีไม่สาย"
"บุญคุณต้องทดแทนความแค้นต้องชำระ" "ข้าน้อยมีตา หามีแววไม่.." "ข้าน้อย สมควรตาย.."
ก่อนตาย เพื่อนพระเอก พระเอก หรือนางเอก จะต้อง... โอ้ว.. (หายใจไม่ออก)
ใกล้ตายเต็มทน แต่ยัง ยืดเยื้อไปได้อีกหลายซีน...
ยุคนั้น... บูมมาก สำหรับ "ดาบมังกรหยก"
ศรรามเล่นเรื่อง "เหินฟ้า" "ตะวันชิงพลบ" ,
เบิร์ด ยัง โฆษณา ฟิล์มโกดัก โหว่ โว โวเย๊...... (ท่อนหลัง เข้าใจว่า เป็น ภาษา อารบิก ฟังไม่รู้เรื่อง)

29. ทำบัตรประชาชน มีออกใบเหลือง อีกสามเดือน มารับ....
รูปที่ได้ มาติดบัตร... โอ้ววว..ใช่เราเหรอเนี่ย

30. ไม่มีรายการ "ถึงลูก ถึงคน" เจอแต่ "มาตามนัด" "ฝันที่เป็นจริง" ตาวิเศษเห็นนะ ฯลฯ

31. เขาทราย ดิ..... เก่งที่สุด..ดูต่อยมวยทีไร ชนะทุกที...

32. เราได้ดูมังกรหยกทุกภาคทุกเวอร์ชั่นทั้งจอแก้วและจอเงิน

33. เราได้กินไอติมแท่งตราจรวดแถวบ้าน นอกจากนั้น ยังได้กินไอติมถั่วดำเผือกตราหมีแฟนด้าด้วย

34. เราได้เรียนรู้พร้อมกับมานี มานะ ปิติ วีระ เพชร ชูใจ จันทร ฯลฯเจ้าแก่ สีเทา ด้ว ย

35. เราได้ดูอิคคิวซังตั้งแต่เด็กยันโต ทำไรต้องนั่งมาทิ ใช้หมองก่อนปิ๊ง

36. เราทันอ่านศรีธนนท์ชัยกับความเจ้าเล่ห์แกมโกงของเขา

37. เราได้ดูหนังจักรๆวงศ์ๆทั้งช่อง ๓ จ. ถึงศ. และช่อง 7 ส./อ. ขวานฟ้าหน้าดำ หอยสังข์ แก้วหน้าม้า สุดยอด

38. เราได้ดูขวัญ เรียม บ้านทรายทอง แหวนทองเหลือง มนต์รักอสุร ผยอง ฯลฯ ที่ทำซ้ำไปซ้ำมา

39. เราเล่น game boys ตั้งแต่เวอร์ชั่นแรก จนปัจจุบันอันเล็ก

ใครอ่านจนจบแล้วตรงมากกว่า 20 ข้อ แก่จัง  5555+

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
Re: สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525 ใครเกิดก่อนก็อ่านได้นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 08:54:06 PM »
     ผมเกิดก่อนครับ แต่ทุกข้อที่คุณเหมยลงไว้อ่านแล้วคิดตาม
คิดออก จำได้ครับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่หลายอย่างก็ไม่ได้เข้า
ไปร่วมด้วย แค่สังเกตุการณ์อยู่ห่างๆ
     อ่านแล้วให้นึกถึงตัวเอง  นีเราอายุมาก(แก่)จริงๆ..?

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525 ใครเกิดก่อนก็อ่านได้นะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:06:27 AM »
ที่ว่ามาทั้งหมดนั้น รู้สึกว่าเป็นเรื่องใหม่สำหรับผมมาก...

ผมดูการ์ตูนทีวี (ขาว-ดำ) เรื่อง เจ้าหนูปรมาณู, หนังหลอกเด็กญี่ปุ่นดู ยอดมนุษย์ รุ่นแรก, แล้วก็เรื่องอะไรหว่า ที่ตัวผู้ร้ายชื่อ โรดั๊ค (ใส่หน้ากากสีทอง...ใครรู้ช่วยบอกด้วย จะได้รู้ว่าเรารุ่นเดียวกัน อิอิ), หนังฝรั่ง มนุษย์กายสิทธิ์ (ต่อมาเรียกกันว่า ซุปเปอร์แมน... ผมว่าเรียกแบบไทยๆเท่กว่าเยอะ), มนุษย์ค้างคาว พระเอกตัวบวมๆ, ฉลามบก, ทหารเรือมาแล้ว, หนังทีวีที่ชอบที่สุดคือเรื่อง COMBAT, มาร์เวอร์ริค ยอดนักเลง,

เกมเด็กๆที่เล่นกัน นอกจาก หมากเก็บ, ยิงลูกหิน, โดดหนังยาง, ยิงหนังสติ๊ก, กัดจิ้งหรีด แล้วก็ยังมี ตีไก่ (เอาดอกหญ้าหัวโตๆมาผลัดกันตีคนละที ใครหัวดอกหญ้าหลุดก่อน แพ้...ใครเคยเล่นบ้าง)

พี่แจ้ ร้องเพลงก็ไม่ได้ฟัง เพราะเพลงของพี่แกร้องยังไงก็ฟังไม่ชัด, ก๊อต เป็นใครไม่รู้จัก, คาราบาว ไม่เคยได้ยิน เคยได้ยินแต่ คำรณ สัมปุณณานนท์, เกมทางทีวี ดูรายการป๊อบท็อป ที่ผู้การการุณ เก่งระดมยิง เป็นพิธีกร, รายการประกวดร้องเพลง "เลียนแบบดารา" รู้สึกจะมีรายการเดียวในยุคนั้น ไม่เหมือนยุคนี้ ที่เปิดไปช่องไหน เวลาไหน ก็ได้ดูรายการประกวดร้องเพลงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูมวยถ่ายทอดทางทีวี ก็ดู โผน กิ่งเพชร, ชาติชาย เชี่ยวน้อย ชก, ถ้าจะดูฟุตบอล มีรายการฟุตบอลดารา ต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น สตาร์ ซ็อคเก้อร์ เป็นบอลแห้งไม่มีการถ่ายทอดสด บอลมันๆต้องรอดูหลังจากการแข่งขันผ่านไปแล้วไม่ต่ำกว่าหนึ่งอาทิตย์

การเดินทางไกล ไปกันทางรถไฟ ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง, ถ้าจะไปทางเรือก็มีเรือวิ่ง เสียงดังป๊อกๆแป๊กๆ ตรงกลางเรือมีท่อระบายความร้อน สำหรับปล่อยไอเสีย (ผมเคยเผลอไปจับ โอ๋ยโหย่...มือพองเลย), ไม่มีเรือหางยาวลำใหญ๋ๆวิ่งแข่งกันในคลองจนน้ำกระจาย ทำเอาโป๊ะเกือบล่ม ผู้คนเปียกมะล่อกมะแล่ก

บ่นเหมือนคนแก่เลยแฮะ

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 06:53:29 AM »
     เจอแล้วหนึ่งท่าน
     ถือว่าแก่จริง

เจ้าหนูปรมาณู ลงไว้ให้ดูครับ

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:29:15 AM »
1.นี่เกิดก่อน 2510 แค่10 ปีเอง....
    แต่ก็ร่วมสมัย กับที่ว่ามาทุกยุคนะครับ...
2.หากอยากจะบอกจัง ว่าบรรยากาศของเด็กบ้านนอกที่ฐานะยากจน
      จะต่างจากสถานการณ์ที่หยิบยกมา มากทีเดียวครับ
  คือว่า มันแบบ ยังไงก็ยังงั้นไปวันๆ...
      ก็ไม่มีกะตังค์ซื้อขนมแปลกๆ มากินอย่างตื่นเต้น ตอนเจอตุ๊กตุ่นของแถมในซอง
   แล้วก็  ไม่มีกะตังค์จะไปดูหนังในวิก
   ( หรือ อยากได้รองเท้าแตะแบรนด์เนม ก็ไม่มีตังค์อีกครับ...
         อย่างดี ก็ได้แค่แตะ ยี่ห้อบาจา ไม่ก็ อะตามิสไตล์
             .... ถือว่าหรูละนะครับ)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:34:24 AM »
      ที่เล่ามาพอจะเจอบ้างหลายเรื่องเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นเป็นเด็กโตแล้ว  เกิดหลังจากที่พวกอันธพาลครองเมืองหมดพอดี  จึงได้มีพวก(โจร) 500 มาแทน ในสมัยกึ่งพุทธกาล  ผมเด็กนอกบ้านไม่ค่อยมีสตังค์  ต้องไปอาศัยแอบดูโทรทัศน์ขาวดำบ้านคนอื่น  ซึ่งทั้งหมู่บ้านมีเพียงเครื่องเดียว ใครซื้อขนมในร้านนั้นก็จะได้สิทธิเข้านั่งชมชั้นกิตติมศักดิ์ในบ้านเจ้าของ ใครไม่มีสตังค์ซื้อขนม ก็จะแอบดูทางร่องประตูไม้กระดานบานพับ สนุกกันไป  (ผมกับเพื่อนๆส่วนใหญ่จะอยู่ชั้นประหยัดด้านนอก  นานๆ จึงจะได้เข้าไปนั่งในชั้น VIP สักครั้ง)   จำได้เรื่องหนึ่งคือ "หุ่นยักษ์โรโบ๊ะ"  เป็นหนังญี่ปุ่นที่พวกเด็กๆเราจะชอบมาก  นอกนั้นจะเป็นหนังการ์ตูนวอลท์ดิสนี่ ทอมและเจอรี่ ประมาณนั้น ประมาณ 3 ทุ่มเดินกลับเข้าบ้านนอน 
     บางครั้งเจ้าของบ้านเขาใจดีเปิดบ้านให้ดูฟรี  แต่จะต้องผ่านมาตรฐาน อย.ก่อนทุกคน  กล่าวคือ จะต้องอาบน้ำแต่งตัวให้สะอาดเรียบร้อยก่อนเข้าชม  หากไม่ผ่านมาตรฐานที่กำหนดจะต้องยืนดูชั้นประหยัด...เท่านั้น...นี่คือกฏเหล็กแห่งหนังโรงเล็ก ณ หมู่บ้านของผมสมัยนั้น

จรีพร

• เก่าแก่มานมนาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1809
  • Thank You
  • -Given: 903
  • -Receive: 1809
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:08:25 PM »

พี่พรเกิดปีอันธพาลครองเมืองค่ะ แต่ก็เหมือนร่วมยุคร่วมสมัยแหละ
ที่กล่าวมาทุกข้อไม่รอดสายตา ได้รับรู้หมดค่ะ เกิดก่อนก็ดีอย่างนี้แหละ
ใครคุยเรื่องอะไร รู้หมด

โชคดีที่เป็นเด็กในเมือง มีโอกาสมากกว่าเพื่อน ๆ หลายคน แต่ช่วงนั้น ประมาณ 10 ขวบ รุ่น ๆ คุณลือ น้องพี่ดาวเรือง พี่พรจะบ้าอ่านหนังสือ ฟังเพลง มากที่สุดค่ะ โทรทัศน์ดูบ้าง ไม่ดูบ้าง ชอบดูหนังจักร์ ๆ วงศ์ ๆ  การ์ตูน ชอบดูอิ๊กคิวซัง และชอบดูหนังไทย

ชอบเล่นกระโดดหนังยาง เล่นทีไรเป็นตัวแถมทุกที แถมโดนเพื่อนบ่นว่าเป็นตัวทำให้เพื่อนตายไปด้วย ตอนนั้นเป็นเด็กอ้วนค่ะ กระโดดที่ไรพาเพื่อนตายด้วยทุกทีไป

บรรยากาศสมัยเด็ก ๆ เมื่อก่อน ต่างกับสมัยนี้อย่างสิ้นเชิง  เด็กสมัยนี้อยู่กับโทรศัพท์มือถือ คอมพิวเตอร์ทั้งวันทั้งคืนไม่รับรู้อะไร   

ขอบคุณ คุณเหมยขาบ ที่นำเรื่องนี้มาลง ทำให้นึกถึงความหลังเมื่อครั้งเยาว์วัย แสนสุข
ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร

:35 :35 :35

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 12:12:28 PM โดย จรีพร »

ยุทธชาติ เกรียงไกร

• ประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 780
  • Thank You
  • -Given: 216
  • -Receive: 780
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:28:28 PM »

555 ขำ"เพื่อนตาย"พี่พรครับ :38

อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสฺ โชติ
ตนที่ฝึกดีแล้ว ย่อมเป็นแสงสว่างของบุรุษ

ดาวเรือง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 03:10:42 AM »
นั่นสิ...คนอะไรพาเพื่อนตาย.....อิอิอิอิ

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:09:20 AM »
  คุณพร ต้องไปหัดเพิ่มเติม จากน้องคนนี้ครับ...
           ...กระโดดข้ามยาง ลีลาฟลอร์เอ๊กเซอร์ไซส์

(ขอบคุณเจ้าของภาพครับ)

:61 :61 :61

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 04:10:32 PM »
       ท่านี้ถือเป็นไม้เด็ดของไอ้เพื่อนผู้หญิงคนเก่งผมเลยละครับ ตอนนี้มันมีลูก 5 หลาน 10 กว่า แถมมียงเหลนแล้วอีกต่างหาก ก็เพราะไม้ตายท่านี้ของเธอจริงๆ  นับตั้งแต่ ป.4 จนถึงบัดนี้ก็นานโขอยู่เหมือนกันครับ