กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 ขั้นตอนของการเอารูปภาพ วางประกอบกระทู้ในเว็บบอร์ด(ตามวิธีที่ผมปฏิบัติ)  (อ่าน 8006 ครั้ง)

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
ขอชื่นชมลูกชาย ที่นำความภาคภูมิใจมาสู่พ่ออาคม..และขอแสดงความดีใจ กับคุณพ่ออาคม ที่ลูกชายนำความชื่นใจ มาสู่ครอบครัว..ด้วยใจจริงครับ..

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
ขอแสดงความยินดีกับคุณอาคม ดอนเมือง และครอบครัว ด้วยคนครับ

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
อ้างถึง
4. ผมอยากทราบวิธี ที่คุณเหมยขาบ กับคุณภพ แค้ปเจอร์ภาพหน้าจอตัวเอง มาโพสต์ลงในกระทู้จังครับ
            ไม่ทราบว่าทำกันยังไง...
      และถ้าเรากำลังเปิดคลิปยูทูปดูอยู่ เจอภาพที่ชอบในคลิป
                 อยากหยุดภาพ และจับภาพนั้น มาลงกระทู้....
            จะทำได้ยังไงครับ....ขอบคุณครับ
      (ที่จริง วันก่อนโน้น....คุณน้องวัน- ภรรยาคุณสมพร เกาะยอ เคยทำให้ผมดู แต่ผมทำตามไม่ถูกครับ)

เข้าใจว่าท่านถามถึงการก๊อปหน้าจอที่อยู่ใน:สถานะของการที่ใช้งาน:
วิธีพื้นฐานที่สุดก็คือ....กดปุ่มAltและปุ่มCtrlพร้อมกันแล้วกดปุ่มPrintscreen...แล้วก็เอาไปวางในโปรแกรมแต่งภาพเลย..

.....ภาพตัวอย่างที่ทำครับ.....

หรือที่ใช้กันง่ายที่สุดคือโปรแกรม Snipping tool ที่แถมมากับWEIN7งัย...เปิดมาเลือกที่ New-windows snipจับภาพหน้าจอที่เราใช้งานอยู่ได้เลย...ตัวนี้ฟั่งชั่นจับภาพมันมีอยู่4อย่างครับ

.......หวังว่าคำตอบผมคงจะเกาถูกที่คันน่ะครับ...เรื่องเทคนิค Hot Key  ต่างๆมันมีหลากหลายซึ่งถ้ามีโอกาศใช้ก็จะรู้เอง..แต่ส่วนตัวจำไม่ค่อยได้ครับ.....เหอๆๆ...

......ยินดีกับความสำเร็จของน้องด้วยครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 12:04:21 PM โดย น้องนางบ้านนา »
โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
ขอขอบคุณคุณน้องนางบ้านนา เป็นเบื้องต้นก่อนครับ....
    ขอเวลาให้ผมตั้งท่า ลองทำดู ....
    (เป็นคนไม่ค่อยถูกกับวิทยาการเทคโนโลยีครับ ....เข้าใจอะไรยากไปหมด อิ อิ...)

:76 :76

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 01:26:04 PM โดย ลือ »

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • Thank You
เอาภาพอธิบายฟังชั่นการใช้งานของโปรแกรม Snipping tool มาวางประกอบด้วยครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
-

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051

ขอทดลองวางภาพอีกซักหนึ่ง..เพื่อกันลืมอ่ะครับ

:72

• Thank You
ถูกจัยคนเคยหล่อมากครับ....ที่วางรูปในกระทู้นี้มา....ก็มีรูปนี้แหละที่วางได้ถูกต้องและดีที่สุด....

-

ฮิเดโกะ

• ยอดรักตลอดกาลค่ะ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1718
  • Thank You
  • -Given: 2178
  • -Receive: 1718
  • เสียงเพลงสุขใจ อิอิ โดยเฉพาะเพลงยอดรัก
 :52  ลองวางด้วยค่ะ  อิอิอิ

ชอบฟังเพลงเศร้าๆซี๊งๆ

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
http://banplengthai.net/b/index.php/topic,55.0.html

เอา มาแจมด้วยอีกอันค่ะ...

• Thank You
ขอบคุณรูป....ปลัดขิก...ของคุณฮิเดโกะมากครับ
และเพื่อนสมาชิกที่อยากเสริมทักษะการใช้งานคอมเบื้องต้นก็เข้าไปที่http://banplengthai.net/b/index.php/topic,55.0.html
ตามที่คุณยายน้อนแนะนำครับ

-

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
การแคปเจอร์หน้าจอ ยายน้อยใช้  screenhunter  เป็นโปรแกรมฟรีมีให้โหลดทั่วไป ใช้ง่ายค่ะ 

--- ตามนี้เลยค่ะ  http://screenhunter-free.en.lo4d.com/