เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

สังข์ทอง สีใส 3 ชุด (เทป)

<< < (2/3) > >>

ดรีม:
เพลงจากนักร้อง ที่ผมชอบอีกท่านเหมือนกัน แถมมาจากเทปเสียด้วย มนต์ขลังนักครับ
ขอบคุณมากครับ แต่ละชุดเพลงดีทั้งนั้นเชียว ชุดแรกนั่นก็ชอบ ชุดสองนั่นก็ฟังบ่อย ชุดสามนี่เปิดฟังยามว่าง
น่าฟังมากครับ ชุดแรกผมว่าเพลงอย่าเมานี่ก็เนื้อหาดีใช่น้อยนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ คุณประสม เมืองชล

สมภพ:
ผมคนหนึ่งละที่แสวงหาเพลงของสังข์ทอง ถึงแม้จะมีแล้วก็อยากเอามาเทียบครับ  :52 :52

ลุงทิน:
เป็นศิลปิน ที่มีความสามรถท่านหนึ่ง ผมชื่นชอบครับ
บางเพลงผมยังไม่เคยฟังเลยครับ
ต้องขอขอบคุณ พี่ประสม เมืองชล มากเลยครับ
ที่มีน้ำใจนำมาแบ่งปัน
- ผมขอร่วมอนุรักษ์ผลงานอันทรงคุณค่า เพื่อสืบสานตำนานเพลงลูกทุ่งไทย สู่รุ่นต่อๆไปครับ-

แก่นไท้:
ขอขอบคุณเจ้าของเพลงมากครับ

nutmaza038:
ขอบคุณครับ :teentob: :teentob: :teentob:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version